เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

โพลล์

ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย VS ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์  130ป. ใครจะชนะ

ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย  
16 (28.1%)
ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์
41 (71.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 56

ผู้เขียน หัวข้อ: (คู่เอก7สี)ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย VS ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ ใครจะชนะ  (อ่าน 19350 ครั้ง)

webmaster

• *
  • ชอบกด Like + 1562
ช่วยกันโหวตครับ

คู่ที่ 4 (คู่เอก) ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย (ส.ตะวันรุ่ง,เพชรเจ้าพระยา) 130
มวยปอดใหญ่ปลายแรงกว่า จับเข่าตีหนักหน่วงรุนแรง แต่จังหวะช้ากว่า
แพ้คะแนน ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 26 ส.ค.55 ช่อง7สี132
ชนะคะแนน ไข่มุกขาว วัชรชัยยิม 16 ต.ค.55 ลพน.130
แพ้คะแนน หยกวิทยา เพชรสี่หมื่น 21 ธ.ค.55 ลพน.127.4-0.4
ชนะคะแนน ชาติชายน้อย ส.ประสพโชค 1 มี.ค.56 หาดใหญ่
แพ้คะแนน ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ 26 มี.ค.56 ลพน.130

ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ (ศิษย์ อบต.เล็ก) 130 จอมเตะขาไก่ จากอุบล
ฝีมือจังหวะข้างเชือก ใช้ความเก๋า แก้เกมไปยกละนิดละหน่อย สาดแข้งแทงเข่าแล้วคาเอาไว้ ดักแทงเข่าโต้คืน
ชนะคะแนน ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย 26 ส.ค.55 ช่อง7สี130
ชนะคะแนน ลมแรง อ.ขวัญเมือง 8 ก.ย.55 กำแพงเพชร
ชนะคะแนน แสนศักดิ์น้อย อ.ขวัญเมือง 23 ก.ย.55 ยโสธร
เสมอ สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฏจอมบึง 21 ต.ค.55 ช่อง7สี131.1-.1
ชนะคะแนน เดอะสตาร์ เช็งซิมอิ๊วยิม 11 พ.ย.55 ปัตตานี
แพ้น็อก2 สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎจอมบึง 2 ธ.ค.55 จ.สงขลา132
ชนะคะแนน ลมแรง ส.นาแค 15 ธ.ค.55 จ.สุโขทัย
ชนะคะแนน พงษ์ศิริ ป.ศิริพงษ์ 24 ธ.ค.55 อุบล
ชนะคะแนน สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฏจอมบึง 27 ม.ค.56 ช่อง7สี130
ชนะคะแนน ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย 26 มี.ค.56 ลพน.131.6-1.6
เสมอ สิงห์พยัคฆ์ ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 1 พ.ค.56 จ.ศีรสะเกษ
แพ้คะแนน พลังทิพย์ น.ศรีผึ้ง 10 พ.ค.56 จ.อุบล
............................
ข้อมูลจากท่าน กอบ หทัยราษฎ์

มวยหู ธีรวัฒน์ ล็อค3 พากษ์สดติดขอบเวที สืบลึก ข้อมูลดี มีทีเด็ดให้เล่น เน้นราคาขาใหญ่

สมัครมวยหูโทร. 089-6320862 
รายเดือน 1000 บ. ฟังได้5 อาทิตย์  รายอาทิตย์ 400 บ.
มวยไลน์เสียงเดือนละ 500 บ. ฟังได้5 อาทิตย์ แอ๊ดไลน์คลิกเลย>>https://line.me/ti/p/zBZ4hlauEP
LINE ID: 0896320862
พากษ์สดในเวทีทุกช่อง แอ๊ดเฟสบุคคลิกเลย>> ธีรวัฒน์ ล็อคสาม

สายด่วนพากษ์สด โทร.  *499225 

*************** โอนเงิน **************
ธนาคาร กสิกรไทย เลขบัญชี 0-95290-212-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 5-77010-075-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์

busbangbon

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
ใครเดินใส่แพ้คับฝีมือทั้งคู่

ส.วีรกูล

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
คู่นี้ผมมองว่า( หลุดครับ)ต่วนเป๋บินตีขวางหน้าดันแทงเหนียวคอลงมาแทงโหนแทงเหมือนอุ้มลูกครับ(หนังม้วนเก่าหลุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)

แว่น ปราจีน

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
ต่วนเป๋ เวทีนี้เป๋แพ้ยาก

คนชายแดน

• ชอบกด Like + 17

สายลมพัดพาร์

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 5

น่ารองครับ

ส.วีรกูล

หนังม้วนเก่าผมขอยกสี่ยกเดียวครับ

คนชายแดน

ด่วนเป๋น้ำเงินครับ

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
สำหรับคู่นี้...ผมจะรองครับ ฟ้าสั่งแพ้มาแล้วสองครั้ง คงจะไม่แพ้อีกเป็นครั้งที่สาม ผมจะรองให้มือหักไปเลยครับ

คนชายแดน

พี่ชามวยแพ้ตัวเก่า 3-4 ยังมีน่ะครับ

ส.วีรกูล

ค่าย ส.โชคกิจชัย  น่ากลัวครับ

dr.mauy

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ผมว่าน่าจะหนังม้วนเก่านะครับ ถ้าฟ้าสั่งฟิตร่างกายมาไม่ดีก็หมดเหมือนเดิม ยกสี่ต่วนเป๋กินขาด

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798

ตั้ม สารคาม

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
มวยไทยไม่ใช่บัญยัติไตรยางค์ครับพี่น้อง

sukunya

• ชอบกด Like + 27
ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์

ท่านรอง1

• ชอบกด Like + 22
สมาชิกคู่นี้มีของให้เล่นคับ  ยูทีร่างกาย ช่อง 7 ดูแล้วมันยังไงยูนา อาจเปลี่ยน

คนสองเล

ท่านรอง มีมืมุมมองเช่นเดียวกับผมครับ  เรื่องฝีมือไม่ต้องพูดถึง อยู่ที่สภาพร่างกาย ฟ้าสั่งได้ลอยกว่านิดหน่อย 123 มาก่อนแน่ 45 เป็นของเป๋ แต่หากฟ้าสั่งมาเต็มร้อย ก้อไแน่นะครับ ผมชอบลูกดักแทง..ของฟ้าสั่ง แทงได้เจ็บ..คราวนี้น่าจะถอนแค้นได้ (ผมขอเชียร์เด็กฉวี ชุมพร ครับ

วอ.พะยูน

• ชอบกด Like + 15
มวยคู่นี้ กินกันที่จังหวะ และหลักเหลี่ยม พี่ชาคงเข้าใจน่ะ

คนป่า

• ชอบกด Like + 68

เป๋  ไมน่ารอดด้วยประการทั้งปวง  กรรมเก่า
ล่าสุดบ้านนอกแพ้แม้กระทั่ง มวยบ้านหัวเรือ อ. เมือง  อุบลราชธานี
ราคา 4 ขึ้นไป อย่าลืมออกตัว กินสองข้าง  เผื่อตรงข้ามตกใจ   เพราะเสียงเชียร์
คนไทยส่วนมาก 80%  ใจไม่แข็งพอ และ ลืมง่าย

ส.วีรกูล

เห็นพี่เป้งปากน้ำ แจ้งว่า จ้าวเป๋ แจ้งถอนแล้วครับ

ตรี ศรีเมืองใหม่

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 14
ต่วนเป๋ต่อยแน่นอนครับ ไม่มีถอน

***ท่านคน สองเล ช้าก่อนอย่าด่วนสรุป.... หลังไมค์ข้อความส่วนตัวในเฟสฯครับ

คนสองเล

ครับท่านตรี ผมยินดีมากครับที่ท่านได้เข้ามาอยู่ในบ้านบางบอน ผมเชื่อข้อมูลของท่านครับ / ครับน้องวอล์ พี่เข้าใจ..

ป๋าหำ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ป๋าหำ..สิบอกให้ ..ต่อยกะ...ซือเป๋..ให้แลกหมัด..บวกหมัด..หมัดลักต่อย...ใส่เข้าไป..
ข้อเสียของ..ซือเป๋คือ...กันหมัดไม่เป็น...ต้อยท้อง..สลับใบหน้า..แล้ว..ท่านซือเป๋..จะงง..หยุด..ช้า..ไปเอง
แลกแข้ง..แลกเข่า..อยู่ดีๆ..ก็ให้ลักต่อยหมัด..เดินหน้าขู่ต่อยหมัดไป..มีลุ้น แน่ๆ ..งานนี้เป๋..ลงเปล..แน่ๆ

ตรี ศรีเมืองใหม่

• ชอบกด Like + 14
ฟ้าสั่งบ่อแม่นมวยหมัดด้วยนี้สิ คริๆๆ

สายลมพัดพาร์

• ชอบกด Like + 5
อยู่ที่ร่างกายครับต่วนเป๋และสถานการณ์ในเวทีประกอบด้วย
ดูที่ยก 4 ครับ

คนสองเล

ใคร ๆ เขาพร้อมที่จะคอยเชียร์ เจ้าเป๋.. ไม่คิดจะเชียร์ฟ้าสั่ง..บ้างหรือ (ระวังฟ้าจะพิโรธนะ..)

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ดอนผีบิน

• ชอบกด Like + 3
ฟ้าสั่งมาเกิด

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
ฟ้าสั่งๆๆๆๆๆ......ชอบๆๆๆๆๆๆ เล่นเอาตังส์จัดไป.............
ต้นๆเล่นฟ้าสั่งยังไงก้อได้เปรียบราคาดีแน่ ออกตัวก่อนสบายๆ

ต่วนเป๋รอฉายยก4 คล้องคอไม่ติดเด๋วยุ่ง

เป้งปากน้ำ

ฟ้าสั่ง 131 ป.ยังหมดปลายนี่130 ป.หมดอีกรอดูครับ

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
ผมว่าความตั้งใจต่วนเป๋ดีกว่าเยอะ  เขาชอบโชว์ที่ช่อง 7 จัดไปไม่ต้องส

โยนครฐม

• ชอบกด Like + 41
ช่อง7เป็นของ : ) ต่วนเป๋ ! ครับบบบบท่าน  :) ;) :D ;D

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ฟ้าสั่งแม้จะเคยแพ้มาทั้ง2ครั้งแต่ผมมองว่าไม่ได้แพ้ที่ฝีมือ เพราะสภาพร่างกายปลายๆไม่ค่อยดีปลายๆมักหมดประจำ
มาคราวนี้ครั้งที่3แล้ว      ส่วนตัวผมมองว่า2ครั้งที่ผ่านมาคงให้ข้อคิดสำหรับเจ้าฟ้าสั่งและทีมงานอยู่พอสมควรมาคราวนี้
คงมีการวางแผนและแก้เกมส์มาพอสมควรผมยังมองว่าครั้งนี้น่าลุ้นครับ
ส่วนตัวผมคู่นี้ ชอบฟ้าสั่ง ศิษย์โกเกียรติ ครับผม !!!!
**แค่ชอบนะครับ เล่นมวยควรดูสถานการณ์บนเวทีประกอบด้วยเพราะหลังต่อยมวยชอบอาจจะไม่ชอบก้อได้ครับ**

โยนครฐม

คู่นี้ไม่หลุดนะ แต่มันร้อนๆ

aotobot444

• ชอบกด Like + 8
ผมว่า ฟ้าสั่งเอาอยู่ 4-5 ยืนระยะ ห่าง ๆ รอดตัว

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
แหม่ๆๆ..ฟังหลายๆความคิดเห็นแล้วอยากพูดมั่งจังมวยแพ้เห็นๆตั้งสองครั้งเอามาชกทำไมถามว่าอยากแก้มือไหม๊รึก็ไม่ใช่แล้วเอามาชกทำไมละ..ตอบง่ายมาก..ในเมื่อประเคนแชมป์ให้แล้วยังไม่โก้พอแล้วขาดอะไรละ..อืม ใช่แล้ว "เสื้อไง" เจ้าเป๋มันยังไม่มีเสื้อใส่ ถ้าได้ใส่ละก็โก้ไม่หยอก ต่อยอดได้อีกมากโข..ทั้งลุมพินี หรือ ใต้ก็แจ่ม..แล้วน่าให้แพ้ไหม๊ละ...

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
คิดเล่นๆ ต่วนเป๋ เกียรติคมสิงห์ ชนะ ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย มา 2 ไฟล์
ไฟล์แรก ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย มาแทนกระทันหันซ้อมแค่ 3 วัน ยืนระยะได้ 3 ยก ได้ใหญ่ได้รูปร่าง ทำทีคะแนนเห็นเป็นเนื้อเป็นหนัง ราคา วิ่งไป ต่อหลาย 1 ขึ้นยก 4 ต่วนเป๋ เดินในล๊อคตี ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย หมดแรงเข่าอ่อน แพ้ไป ไม่เป็นไร ซ้อมน้อย วันที่ 26 ส.ค.55 ช่อง7สี130 ป
ไฟล์ที่ 2 จัดแก้มือให้ ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย ซ้อมเต็ม ซ้อมดีซ้อมเยี่ยม อัน 1 - 3 ราคาวิ่งไป 4 3/1 ใครจับต่วนเป๋ไว้ หนีตายอลม่าน ขึ้นยก 4 หนังม้วนเก่า เป๋ ล็อคในบินตี ฟ้าสั่ง ส.โชคกิจชัย ปากเขียว เข่าอ่อน แพ้ไป แก้มือไม่สำเร็จ วันที่ 26 มี.ค.56 ลพน 131.6-1.6 ป.
ไฟล์นี้ เอากลับมาต่อยใหม่(ไม่ใช้แก้มือเพราะแก้ไปแล้ว) ออกตู้ ช่อง 7 ไม่รู้คาใจอะไรกัน ขึ้นป้ายไว้ 130 ป เหมือนเดิม ผมมองว่าน้ำนี้ยังไงก็เป๋
***ลองมาเดาใจคนประกบคู่มวยดูว่าเขาคิดอะไรอยู่***
1. ให้ต่วนเป๋ เก็บชัยให้ได้เสื้อสามารถ
2. ยังไม่ถึงเวลาเป๋ที่ต้องชิงแชมป์ 130 ป.
3. จัดไฟล์นี้เพื่อไปล้อมผ้าไฟล์ต่อไปที่ใต้
คิดออกบอกผมด้วยครับ******

คนสองเล

***  ผมขอตอบข้อ 3 ครับ *** ถ้าตอบถูก อาทิตย์จะเข้าฝ่ายไหนเลือกเอาครับ

คนชายแดน

ผมขอตอบข้อ 1 ครับ ด่วนเป๋ 130ป. ไม่น่าจะแพ้ครับ เพราะว่าเป็นน้ำหนักเก่งของด่วนเป๋ครับ

โยนครฐม

ผมขอตอบข้อ 3 !!!!ครับบบบ
ครั้งนี้ไม่มีเสื้อสามรถครับ ตามกฎของช่อง7
ต้องชนะติดต่อกัน7ครั้ง
แต่....ต่วนเป๋ เสมอมา1ครั้งครับบบบบ

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256

โยนครฐม

มีข่าวว่า ไฟต์ที่ชกกันที่ ลพน ช่วงพักยก 3 ฟ้าสั่ง โดนวางยา ขึ้นยก 4 ยอมไปดื่อๆ      คู่นี้เก่งไม่กลัว กลัวรู้กัน

awin

ฟ้าสั่ง รูปร่าง สูง ใหญ่กว่าเห็น  ถ้ามาดีๆ สู้ๆหน่อย ชนะไม่ยาก ( เวทีนี้ มวยไรก็แพ้ได้ )

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
รู้มาก แพ้ มาก 555

เป้งปากน้ำ

สุดท้ายเป็นไปตามที่คาดไว้ ต่วนเป๋

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal