เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ทัศนะ และ มุมมองเล็กๆ ศึกมวยไทย 7 สี โดยดำชุมพร กิโล 30  (อ่าน 2900 ครั้ง)

ดำชุมพรกิโล 30

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 4
1.สะท้านฟ้า บอสวิคาร์ออดิโอ  118
   เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ

2.หนึ่งพิชิต ส.สมศักดิ์ชัย 118
   สิงห์พรชัย ส.สริญญา

3.คิงส์ เกียรติเจริญชัย  126

สายลับ จิตรเมืองนนท์

4.วันฉลอง ศิษย์ซ้อน้อง
   เก่งกล้า ส.โชคกิจชัย [/size][/size][/b]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

มุมมองมวยรอบก่อนชก

คู่ที่ 1  สะท้านฟ้า บอสวิคาร์ออดิโอ ประทะ เพชรพยัคฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ  คู่นี้ผมว่าน่าจับตามองกันทั้งคู่
เปิดหัวด้วยความมัน สุดสนุกกันอย่างแน่นอน มาพูดถึงฟอร์มการชกของทั้งคู่กันบ้าง

"สะท้านฟ้า บอสวิคาร์ออดิโอ" เป็นมวยสูงยาว เข่าแทงแหลม ขวางหน้าดันแทง อยู่วงนอก ก็ดักแตะสวย
วางเข็งแย่งชิงออกอาวุธก่อน ยิ่งช่วงหลังๆผมมองว่ายิ่งต่อยยิ่งเก่ง การยืนระยะหายห่วง มีลูกฮึดให้เห็นตลอด

"เพชรพยัคฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ" เป็นมวยแตะต่อยสวย ดักรอจังหวะบวกสวยงามมาก พลาดเป็นโดน มีขวางแทง
จับในดีตีเจ็บ ดันแล้วแทง เหลี่ยมหักเหลี่ยมเทดี การยืนระยะดี
[/color]

มุมมองมวยรอบก่อนชก

คู่ที่ 2 หนึ่งพิชิต  ส.สมศักดิ์ชัย ประทะ สิงห์พรชัย ส.สริญญา คู่นี้มวยใต้เจอกับมวยอีสาน แล้วถ้าใครชนะ
จะได้ไปชิงแชมป์กับคนชนะของคู่แรก และเป็นคู่ที่น่าจับตามองอีกหนึ่งคู่

"หนึ่งพิชิต  ส.สมศักดิ์ชัย" เป็นมวยแตะหนัก ต่อยหนัก (ลุ้นนับน๊อคได้) โดยเฉพาะลูกเขี่ยขาล่าง เก่งมาก
คู่ต่อสู้ยืนไม่ดีรับรองล้มทั้งยืนแน่นอน แต่ครั้งหลังสุด ที่ชกกับ รุ้งเพรช แทบจะไม่ได้เห็นลูกเขี่ยขาล่างเลย
แล้วผมมองว่าชกผิดฟอร์มไปมาก ดูว่าการยืนระยะปลายๆ ไม่สู้ดีสักเท่าไหร่ ส่วนวงใน จับดันแทงสวย

"สิงห์พรชัย ส.สริญญา" เป็นมวยถนัดเข่า ปล้ำในดี ไล่แขนดีแทงสวยแทงเจ็บ เดินเข้าปล้ำรัดจนยกห้า
แต่การเข้ามวยผมไม่ค่อยชอบสักเท่าไหร่ เดินไปคว้าคอแบบไม่มีตา ไม่มีอาวุธนำไปก่อน ยิ่งพออยู่วงนอก
ดูว่าเสียเปรียบ การออกอาวุธช้า ดีไม่ดีเดินเข้าไปโดนหมัด ถึงนับแน่นอน แต่ถ้าแก้เกมส์มาดีๆ รับรองว่า
ก็มี " เฮ....! ได้เหมือนกัน

ทัศนะส่วนตัว ......? 

อนาคต ยอดมวยหญิง

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
แล้วท่านชอบใครครับ ผมไม่อยากบอกว่าคนใต้ชอบมวยใต้ นะครับ ผมอยากบอกว่ามวยใต้ต้องเข้ารอบชิง 1 ตัว แน่นอน

ตอนนี้มวยที่ผมชอบ ก่อนชั่ง นะครับ

คู่แรก ชอบ สะท้านฟ้า 
คู่สอง ชอบ หนึ่งพิชิต

สุดท้ายก็ต้องดูวันชั้งน้ำหนักกันอีกทีแหละครับ

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
คู่แรกชอบ สะท้านฟ้า เหมือนกันครับ ส่วนคู่สอง ดูที่ นน.อีกทีนะครับ (สิงห์พรชัย น่ารองสุด ๆ)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ระดับเซียนท่านดำชุมพรกิโล 30มาให้ทรรศนะเองวันนี้....จัดไปครับพี่ชาผมมองว่า1ตัวเข้าแน่นอน

sukunya

• ชอบกด Like + 27
หายหน้าหายตาไปนานเหมือนกันนะคับท่าน ดำชุมพร

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal