เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านไฟหนาว-ว่าด้วยมวยคู่2เจ็ดสี  (อ่าน 3717 ครั้ง)

kim555

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
ตั้งใจจะหาข้อมูลมาฝากตั้งแต่วันจันทร์แล้ว วันนี้ว่างก็เลยโพสหา

สิงห์พรชัยฯ  2 ฟอร์มหลัง 5 พค 56 ชนะคะแนน สิงห์ทองฯ 9 มิย 56 ชนะคะแนน ยอดนิยมฯ(หืดขึ้นคอทั้ง2ครั้ง) เป็นมวยเข่าไม่มีตา-ช้า-หลักเหลี่ยมน้อย เข้ามวยหลวม-มวยต้องลงทุนสูง เดินคว้าคอตีเข่าลงล่างรัดเอว-คางไม่ดี-ช่วงหลังมีเตะนำ หมัดแจมบ้าง ถ้าคู่ชกเล็กกว่าและไม่แข็งแรงมีโอกาสชนะสูง-เจอมวยฝีมือปลายๆจะออกทะเล-เป็นมวยค่อนข้างจะมีโชค คู่ชกไม่พร้อม-คู่ชกถอน- ถึงวันชกรอบตัดเชือกคู่ชกตกตาชั่งต้องเอามวยแทนมาชก-ลุ้นแล้วลุ้นอีกกว่าจะชนะได้-สีเสื้อ-หน้าเสื่อดี

เพชรพยัคฆ์ฯ 2 ฟอร์มหลัง 28เมย 56 ชนะคะแนนศักดิ์ชัยน้อยฯ 9 มิย 56 ชนะคะแนน สะท้านฟ้าฯ(ติดตา)เป็นมวยฝีมือ-ฉลาดรู้จักผ่อนหนักผ่อนเบา-รูปร่างดี-เตะแล้วคาเข่าเสียบแล้วคา-หักแล้วแทง-หลักเหลี่ยมดีมาก-มีหมัดลักไก่-ตัวเขื่อง-แรงปลายยก1-3 จะชกประคองตัว(อยู่ข้างเชือก)ในขณะที่คู่ต่อสู้เดินเข้าหา(ยก4-5จะออกหลักเหลี่ยมฝีมือ) ยิ่งชกยิ่งเก่ง นน.120 น่าจะเป็นเวทที่ดีที่สุดของเพชรพยัคฆ์-รูปร่างไม่เสียเปรียบใครเลยในรุ่นนี้

มุมมอง-มวยคู่นี้พูดถึงหลักเหลี่ยมฝีมือแล้วสิงห์พรชัยฯยังห่างเพชรพยัคฆ์อยู่หลายกิ๊ก เดินทางมาถึงตรงนี้ได้ก็ไกลพอสมควรแล้ว-ได้เปรียบแค่ สีเสื้อ หน้าเสื่อ และดำกว่า นอกนั้นเพชรพยัคฆ์ฯ กินเรียบ มวยคู่นี้ถ้ามาชกแถวบ้านเฮาบ่มีราคาเล่น -เผลอๆไม่ครบยก(เดินไปจูบหมัดเหมือนชกกับหนึ่งพิชิตฯ)ชอบเพชรพยัคฆ์ฯมากถึงมากเป็นพิเศษเลย แล้วท่าละชอบใคร

เอาไปพิจารณาประกอบการเล่นนะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้าง วิเคราะห์ตามข้อมูลที่มี-และเคยเห็นวิธีการการชกมา(บ่ได้ลอกไผ) ถ้าข้อมูลไม่ถูกต้องหรือเพี้ยนช่วยแก้ไขใ้ห้ด้วย พยายามเขียนให้อ่านเข้าใจง่ายและนึกภาพประกอบว่าเกมส์การชกจะออกรูปใด

**เล่นมวยให้ได้เปรียบต้องหมั่นหาข้อมูล **

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ถึงท่านไฟหนาว-ว่าด้วยมวยคู่2เจ็ดสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 12:46 »
สวัสดีครับท่าน kim555 (กิมนะ..ตามที่คุยกัน)  ..บ่องตงตกใจครั้งแรกที่ท่านกรุณาสายตรงถึงผม    ตื่นเต้นดีใจ..คนอะไรเสียงหล่อและมีอำนาจจัง..     ขอบคุณจริงๆ..   ผมคิดเสมอท่านไม่ธรรมดาเลย..   ข้อมูลแน่นปึ้ก แถมจำสไตล์การชกของนักมวยแต่ละคนได้หมด  ผมล่ะนับถือท่านจริงๆ..     วันนี้มีของดีมาฝากผมและพี่น้องอีกแล้ว..  สำหรับผมจัดเต็มแน่...หากไม่มีอะไรในกอไผ่..ใส่ไปหนักๆ..เพชรพยัคฆ์..เพชรน้ำดีสดใสแบบนี้สุดยอด..ใช่ไหมครับท่าน kim555...ท่านอื่นอาจมีมุมมองที่แตกต่าง  เชิญเข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นได้เลยครับ     และท่านใดอยากขึ้นรถทัวร์ไปกับท่าน kim555 และผมก็เรียนเชิญเด๊อ...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
Re: ถึงท่านไฟหนาว-ว่าด้วยมวยคู่2เจ็ดสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 13:11 »
พี่แดงผมว่าจะขายนามาเล่นได้ไหมคู่นี้

หนุ่มวัยทอง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 13:15 »
อยากให้วิจราน์คู่แรกคับ...คู่2มันโบ๋ตังแต่จับสลากได้ทุกสำนักให้...50/47..คับ

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 13:55 »
ท่านkim555  พูดมีเหตุผลมากๆครับ   ยังงี้ต้องตามแบบจัดหนักครับ

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 13:57 »
ตอบท่านเป้ง   ไม่ต้องขายนามาเล่นครับแต่ท่านจะได้นาฟรี ถ้าท่านเล่นเพชรพยัคฆ์5555

kim555

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 18:28 »
เรียนท่านหนุ่มวัยทอง-ที่ผมโพสถึงท่านไฟหนาวก็จะพยายามเน้นมวยที่คิดว่าเล่นแล้วได้เปรียบโอกาสชนะสูง
ตามข้อมูลที่เก็บไว้ ถ้าคิดว่าสูสี 50-50 ไม่อยากโพส แต่จะให้แนวทางท่านไว้

รุ่งเพชรฯ  ในรอบนี้รูปร่างเสียเปรียบทุกคน เป็นมวยแข็งแกร่ง เจาะยาง-ต่อยหมัด ประกบในเด้งดี บู้ทรหด-ซ้อมอยู่ เพชรบูรณ์ สีเสื้อหน้าเสื่อ พอประมาณ
ยอดกฤษดาฯ  มวยฝีมือ-หลักเหลี่ยมดีมาก-ต่อยทรงเดียวกับเพชรพยัคฆ์ สีเสื้อหน้าเสื่อดีมากๆ ซ้อมอยู่เกียรติเพชร(ถ้าจำไม่ิผิด) เป็นมวยสายผู้จัด

มวยคู่นี้รุ่งเพชรได้เปรียบความแข็งแกร่ง แข็งแรง แต่เล็กกว่า บู้ยันยก6ในมุมมองของผม ยังไม่เก่งเท่าไหร่
วันที่ชกกับบุญหลายฯ ถ้าชกจริงสู้บุญหลายไม่ได้ วันที่ชกกับหนึ่งพิชิตฯได้ลูกแข็งแรงชนะยก5เฉียดฉิว
ส่วนยอดกฤษดาฯ ได้เปรียบรูปร่าง ฝีมือหลักเหลี่ยม สีเสื้อหน้าเสื่อกินเรียบ แต่ปลายๆมีแผ่วให้เห็น

กรูรูท่านหนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยนามผิดจรรยาบรรณ)โพสไว้ว่า ถ้ารุ่งเพชรจะชนะได้ต้องทำให้ขาดไปเลย เผลอๆมวยรอบนี้จับใส่กุญแจมือไว้แล้ว เอาไปพิจารณาดูนะครับ

ถ้าในกอไผ่มีแต่หน่อไม้และแสงแดดรูปเกมส์น่าจะเป็นไปตามนี้ แต่ถ้าในกอไผ่มี เสือสิงห์กระทิงแรดตัวใครตัวมันเด้อครับ!

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 18:33 »
คู่ 1 ครับท่านปัญหาคาใจ(ผมชอบรุ่งเพชร)
แต่ตัวเล็กครับท่าน คู่ 2 ตามครับท่านชอบ
มากครับตัวนี้ทีมงานสารวัตรชำนาญเก่งมาก
ครับเขาจะแก้เป็นยกครับท่านไม่มีชี้หน้าดาบน
เวทีครับชอบครับผม :Onion-s-163[1]:

หนุ่มวัยทอง

• มวยคู่เอก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 19:04 »
สุดยอดคับk...kim...ยอดกฤษดา..เหลี่ยมนิดๆ

ป๋าหำ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 23:14 »
รุ่งเพชร..ต้องชวนทะเลาะตั้งแต่ยกแรกเลยครับ...4-5 ลงล่าง รัดเอว ตีเข่า ซอยิกๆ ...คู่ชก..
หันรี.หันขวาง....มองหา..เหนือปัฐพี..พี่เลี้ียง..ก็ช่วยอะไรไม่ได้...รัดเอวแล้ว เท..อะไรจะเกิดขึ้น
นี่คือ ..หนทางที่จะ ชนะ ของ ..รุ่งเพชร.

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:01 »
นานาทัศนะ..ดีครับ..มวยคู่นี้เราก็เห็นชกมาแล้วทุกไฟต์     ผมขอคุยกับท่านป๋าหำนิดเดียวครับ..    โอกาสที่รุ่งเพชรเข้ารัดล่างแล้วซอยยิกๆจนยอดกฤษดาแก้ไม่ได้จนมองหาพี่เลี้ยง..หยั่งที่ท่านคาดนั้น    ผมมองว่าไม่น่าเป็นไปได้.. เพราะรุ่งเพชรไม่ใช่มวยเข่าอาชีพ    ตรงข้ามหากประกบในเมื่อไหร่..มีโอกาสโดนลูกคีมล็อคของยอดกฤษดา ขวางหน้าดันแทงเอานวมอุดจมูกจนหายใจไม่ออก  บิดแล้วแทง บิดแล้วแทง เนื้อๆเน้นๆ..ผลจะเป็นอย่างไร..เชื่อขนมกินได้..รุ่งเพชรดิ้นยาก..      แต่หากฝ่ายรุ่งเพชรแก้เกมมาดี..โอกาสพลิกพอมีครับ..    แค่มุมมองแบบใจเป็นกลางๆ ใช้เหตุผลความจริงคุยกันเท่านั้น   ป๋าหำอย่าโกรธนะครับ..โกรธผมเมื่อไหร่..ระวังไม่หล่อนะ ขอบอก ขอบอก   

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ส.วีรกูล

• ยอดมวยเงินล้าน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:21 »
อย่าลืมนะครับ    เจ้ารุ่งเพชรมีหมัดมีศอกที่หนักเอาการนะครับ เข้าวงในตรงข้ามอย่าเผอนะครับ ต่อยหมัดถีบสกัด  วางแข้งยาวๆๆเราเร็วกว่าตูมๆ วงในถึงจะตัวเล็ก ให้สังเกตุเจ้ารุ่งเพชรชกกับเพชรพยัคฆ์ ปลายยก5 วงในใช้ได้เลยครับ ขวางหน้าแทงคา หมุนตีตูด มีศอกแจบ   ยอดกฤษดาทำอะไรไม่ถูกหรอกครับ ต้องหันมองพี่เลี้ยง จบครับจบ 

เจ้ารุ่งเพชรเป็นมวยจุกจิก แก้ปัญหาบนเวทีเก่งพี่เลี้ยงแข็ง หน้าเสื่อก็พอได้ เผอๆๆมีตัวเงินมาอุ้มอีก คอยดูครับ และ มีเสียงเชียรอบเวทีคอยกดดันกรรมการ   ทุกอย่างจะดีเอง          มวยไม่มีเส้นสายแต่ทรงมวยดีกว่า   วินๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
                     :dookdik_smile-circle_63[1]:ส.วีรกูล

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:34 »
วันที่รุ่งเพชรชนะเพชรพยัคฆ์   ถ้าเพชรพยัคฆ์ไม่ถอยมากไป  รุ่งเพชรแพ้ไปแล้ว  อาวุธมวยสู้ไม่ได้  ได้ลูกขยันพร้อมเสียงเชียร์
แต่วันนี้คงเข้าถึงตัว ยอดกฤษดายาก  คงโดนดักเตะดักแทง  หลงเหลี่ยมหลงเชิง  กองเชียร์ไม่ทันได้เชียร์(เล็กกว่า แพ้น่าเสื่อด้วย)

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:16 »
ท่านที่ชอบรุ่งเพชร มวยตัวนี้เคยถูกสะท้านฟ้า อัดขาดมาแล้วที่ tgn ยังจำกันได้ใหม แล้วเจ้ายอดล่ะเป็นใคร อัดสะท้านฟ้ามาแล้ว รุ่งเพชรไม่ได้เก่ง ถ้าตามดูดีๆ เปิดประวัติการชกดู ขึ้นมาไม่เคยเป็นต่อครับ เคารพทุกความคิดเห็นและทุกข้อมูลครับ

korn108

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2013, 07:40 »
นั่นมันเป็นเรื่องของอดีต นักที่เก่งต้องพัฒนาขึ้นเรื่อยๆ รุ่งเพชรมีการพัฒนาขึ้นเรื่อยๆๆ เดี๋ยวรู้กัน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal