เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงท่านไฟหนาว-วันนี้เล่าสู่กันฟัง-3สี  (อ่าน 1816 ครั้ง)

kim555

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
ขออนุญาตโพสหาท่าน อย่าเพิ่งรำคาญนะครับ เฝ้าร้านให้ลูกสาว ว่างก็เอารายการมวยขึ้นมาดูหาข้อมูลโดยเน้นจุดด้อยและจุดเด่นของมวยแต่ละคน (ยกเว้นมวยที่มีกระแสร์หรือคู่ที่ได้รับความสนใจมาก เพราะกรูรูทั้งหลายคงวิเคราะห์ไว้ทุกแง่ทุกมุมแล้ว) แล้วนำมาแมทชิ่งกัน ยิ่งคู่มวยเงียบเท่าไหร่ยิ่งดี(กินแซบ) เหมือนไอ้บุญมาก(มันเปลี่ยนชื่อ)-9สี กิมซองฯ7สี เป็นต้น ที่ไม่โพสกระทู้เดี่ยวก็เพราะไม่ใช่มืออาชีพ โพสหาท่านเพื่อให้สื่อถึงเพื่อนสมาชิกบางบอนระดับรากหญ้าที่ได้เสียน้อยเอาไปเป็นข้อมูลต่อสู้หน้าตู้ฯ บังเอิญเจอคู่นี้ก็เลยเล่าสู่กันฟังเผื่อเป็นประโยชน์บ้าง

มานะศักดิ์ฯ (เห็นชกครั้งเดียว)1 มิย56 แพ้คะแนนแสนสะท้านฯ เป็นมวยเข่ารูปร่างสูงยาว-ขวาง-เสียบแทง-ทรงมวยโครงเครง ไม่นิ่ง หายไปนาน เพิ่งกลับมาหายใจ ต่อยครั้งที่แล้วเรี่ยวแรงน้อย(ข่าวว่าติดฮี)เท็จจริงประการใดบ่รู้เด้อ

ก้องนครบาลฯ (น่าจะเป็นก้องชนบทมากกว่า) มวยรูปร่างสูงยาวเป็นมวยเข่าเหมือนกัน-มีเตะหมัดแจมบ้าง-แต่ช้างุ่มง่าม-ฉลาดน้อยเท่ากับกระบือรวมกัน5ตัว ยก4-5 เก่งเป็นพิเศษคือช๊อตหมดแรงไปดื้อๆ ครั้งสุดท้ายต่อยกับฉมวกเพชรฯ(ใหญ่กว่าบาน)กลืนไปครึ่งคอแล้วดันคายออกมาอีก ยก5 โดนหักล้มเสียบคาเชือกเกมส์โอเวอร์(ฉมวกเพชจะตายอยู่แล้ว)ต่อยให้ตายก็คงได้แค่นี้แหละ ดีแค่สีเสื้อ-หน้าเสื่อเท่านั้น

มุมมอง-มวยคู่นี้เป็นมวยเข่าด้วยกันทั้งคู่วัดกันที่ความแข็งแกร่ง-ไอคิว-และการยืนระยะ มานะศักดิ์ฯ
ไอคิว ฝีมือ ความเร็ว น่าจะเหลื่อมอยู่นิดๆ ยืนระยะครบน่าจะดีกว่าแน่นอนเพราะ 4-5 ก้องนครบาลหมดเป็นประจำเอาไปพิจารณาประกอบการเล่นดูนะครับ เผื่อเป็นประโยชน์บ้าง(วิเคราะห์ตามข้อมูลที่มีและเคยเห็นวิธีการชก)

ข้อมูลผิดพลาด ข้อมูลเพี้ยน ขออภัย ช่วยแก้ไขด้วย (ที่นี่มีสีเดียวคือสีบางบอนครับ)

**มุ่งสู่เป้าหมายที่ควรจะไป(ข้อมูลมวย) พุ่งสู่เป้าหมายที่ควรจะเป็น(เล่นตัวชนะให้ได้เงิน)
**เล่นหลักร้อย ถอยออกมาเชียร์หลักพัน**

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
Re: ถึงท่านไฟหนาว-วันนี้เล่าสู่กันฟัง-3สี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 12:21 »
       ได้อ่านข้อมูลของท่านแล้ว..พอจะเป็นข้อมูลในการตอบการบ้านเสาร์ - อาทิตย์นี้ครับ ต้องขอขอบคุณมากครับ หลายคนหลายข้อมูลล้วนแต่ใกล้เคียงกัน ส่วนข้อมูลเชิงลึก ก้อต้องติดตามจากผู้สืบผู้เสาะที่แท้จริง ในบางบอนก้อมีอยู่เพียงไม่กี่ท่านครับ ยังงัยก้อต้องวิเคราะห์กลั่นกรองกันนะครับ..สรุปแล้วคู่นี้ผมมองว่า มานะศักดิ์..ดูดีกว่ามากนะครับ

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ถึงท่านไฟหนาว-วันนี้เล่าสู่กันฟัง-3สี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 15:08 »
วิเคราะห์ได้เนี้ยบอีกเช่นเคย..ตรงใจผมเป๊ะเลยครับท่าน kim555    ก๊กบางบอนลูกพี่ของ มานะศักดิ์บอกนักข่าวว่า การกลับมาอีกครั้งของนักชกขุนเข่าร่างโย่ง..มานะศักดิ์ รายนี้  เด็กตั้งใจฟิตซ้อมดีเยี่ยม หวังกลับมาดังอีกหน     ครั้งที่แล้วเด็กชกได้ดีแต่เนื่องจากหายไปนานทำให้ช็อตแพ้คะแนนแสนสะท้าน ไปอย่างน่าเสียดาย    วันเสาร์นี้ต้องลุยเต็มที่เพราะดูว่าก้องนครบาลปลายมีแผ่วให้เห็น..มั่นใจว่ามานะศักดิ์มีโอกาสชนะสูง    ขอบคุณครับ..ท่าน kim555     กับข้อมูลดีๆที่นำมาฝากพี่น้องทุกคนรวมผมด้วย..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 19:01 »
***ถึงพี่แดงครับ ต้องขอโทษพี่แดงนะครับไม่ได้รับโทรศัพท์พอดีไม่ได้เอาติดตัวไปด้วยกลับมาฝนดันตกแรงอีก เดี๋ยววันเสาร์ผมโทรหานะครับมีตัวเด็ดๆเอาไว้รอเลยครับพี่...+++

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal