เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลเล็กๆ น้อยๆของเจ้าเพชรสุวรรณ ครับผม  (อ่าน 3768 ครั้ง)

คนเก็บเห็ด

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 153
เจ้าเพชรสุวรรณ  จาริกมาจาก   มหาสารคามครับ  เด็กจาก  ตำบลโคกพระ   อำเภอกันทระวิชัย  บ้านหนองลุมพุก   ในหมู่บ้านนิยมสานกะติบข้าว  รูปร่างเตี้ยร่ำ   แต่มาซ้อมอยู่กับผู้ใหญ่ปานแดง  แห่งบ้านหัวโนนค้อ  (สองหมู่บ้าน)ห่างกันกิโลครึ่งครับ  มีหมอลำคณะเสียงแคนเงินด้วยครับผม   เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับฝนเริ่มตกแล้วอิอิ   มีเพชรศิวะ  และรณชัย   ศิษย์ปานแดง  ช่วยกันรุมสะกำ  เอ่ยช่วยปล้ำครับ  และตัวผู้ใหญ่ด้วยโดนเจ้าเพชรสุวรรณฟัดมาจนลิ้นห้อยเหมือนกัน   เรื่องกระดูกไม่ต้องพูดถึงผ่านแต่ตัวดีๆมาทั้งนั้นครับ   จะเดินสายชกอยู่ที่  กาฬสิน    สารคาม   ร้อยเอ็ดและสุรินครับ   ส่วนใหญ่จะไปกับพวก  ชนะศึก  นี้แหละครับ   ร่างกายตอนนี้หายห่วงครับป๋าริดนอนยันฮ่าๆพร้อมสุดๆๆๆๆๆ

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: ข้อมูลเล็กๆ น้อยๆของเจ้าเพชรสุวรรณ ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:35 »
ขอบคุณนะน้องพี่   ชอบมานานแล้ว  เพชรสุวรรณ   ศิษย์ปานแดง   เมื่อก่อนชกอยู่ทาง TGN  บ่อยมากๆ ฝีมือดี อ้อนแอ้นหน่อยแต่เตะต่อยอร่อยเหาะเชียวนา  เสาร์นี้น่าวัดมั่กๆ
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
Re: ข้อมูลเล็กๆ น้อยๆของเจ้าเพชรสุวรรณ ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 11:58 »
 :dookdik_smile-circle_83[1]: ขอบคุณคร๊าฟ
ท่านยศสำหรับ
ข้อมูลดีๆ

คนเก็บเห็ด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 17:48 »
ครับผมท่านทั้งสองเจ้าเพชรสุวรรณ  เป็นมวยอ่อนนอกแข็งในครับ   แต่อย่างอื่นแข็งทุกอย่างครับ      ส่วนเจ้าเปา  เสาร์หน้าครับเลิกเรียนแล้วก็มาซ้อมจนถึงสองทุ้มทุกวันครับถ้าชนะผมมีอัดฉีดให้ด้วยเข็มเล็กๆ

awin

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2013, 18:59 »
ตกลงไม่ได้ มาเป็นทหารที่ชลบุรี แล้ว ซ้อมอยู่กับ จ่าหิน ป.บูรพา หรอครับ

คนเก็บเห็ด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 05:53 »
ตอบท่านawin  และท่านสมาชิกทั้งหลาย    ค่ายมวยศิษย์ไม่มีแล้วครับ   และนักมวยก็ไม่มีครับ  ผมต้องขอโทษด้วยครับที่ให้ข้อมูลผิดๆ   คนที่ให้ข้อมูลผมถูกเมียป๋าและถูกเนลเทศออกจากหมู่บ้านไปนานแล้วครับ   

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 09:01 »

ทวีศักดิ์  เหรอครับ
ไอ้อุ้ม มวยผญบ.ปาน
ผญบ.เจอกันล่าสุด ตอนงานศพพ่อไอ้บิน
มวยอยู่อีกที่  ผญบ.อยู่ที่บ้านนานๆไปถอดมงคลที
ให้ทีมงานโจรที่อยู่ทาง กทม. จัดการทุกเรื่องให้
อยู่บ้านนอก พานักมวยตีแถวนี้ดีกว่า สาบยใจเดิมพันข้างลพห้าพันก็พออยู่ได้แล้ว
ได้มากินเหล้ารี หน่อย  เพราะกินเหล้าขาวมาหลายวันแล้ว

คนเก็บเห็ด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 15:58 »
ไมใช่ครับ  อ.คนป่า   บ้านผมอยู่ตรงปั้มบางจากครับ    ใกล้ๆกับโรงสีใหญ่ครับ(โรงสีข้าว) เลยมาครึ่งโล  ก็จะถึงศาลาคอยรถ ซ้ายมือจะเป็นไปบ้านหนองลุมพุกครับทางเข้าหมู่บ้านจะเป็นเนินขึ้นไปครับหมู่บ้านไม่ใหญ่นัก  แต่สาวๆมีแต่คนงามๆ      เลยไปอีกนิดราวๆ300 ม.ต  ก็จะเป็นบ้านโนนค้อครับ   จะอยู่ขวามือครับเป็นหมู่บ้านของผู้ใหญ่ปานแดง(ผู้ใหญ่บ้านใหม่ครับ)  บ้านนี้จะขนมจีนซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

one

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 16:32 »
ถามผู้รู้ เพชรสุวรรณ ชนะพลิกมาใช่ไหมครับไม่แน่ใจ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal