เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: มวยสเต็ป สังเคราะห์เรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 2656 ครั้ง)

ตี๋ บ้านเป้า

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 15
เวทีมวย ช่อง 7  เวลา 13.45

1. ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา  120 ป.
   สกุลชัย เอ็กซิดิคอลยิม 

สังเคราะห์
 สกุลชัยเล็ก จังหวะฝีมือ ชกรอบปูนเสือทำผลงานไม่น่าปลื้ม ขี้เกียจออกอาวุธ  เหมือนไม่อยากต่อยแล้ว เป็นคนล่อเป้า ปล้ำให้นักมวยดีกว่า แรงปลายน้อย ต่างจากยอดซูซัน กำลังห้าว คึก แรงไม่มีหมด ชกได้ 6 ยก ชกเวทนี้ประจำ ตีทีเสียงเชียร์เวทีแทบแตก การมาแทนไม่มีปํญหาเรื่องกำลัง เพราะมวยมีการเตรียมตัวตลอด มีวินัย สิ่งแวดล้อมได้เปรียบ

2.  น้องโดม จ่ายุทธกองสืบ  113 ป. (น้ำหนักทั้งคู่ 110-111) หลังๆปล่อยมา 113
    วรวุฒิ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ

สังเคราะห์   
หลายคนมองว่าน้องโดมกำลังห้าว วรวุฒิจะหมด ผมกลับมองต่างแล้ว วันนี้ น้องโดม มาแทน ลดน้ำหนักไป 2.25 ป.  (นี่คือน้ำหนักที่แปลเป็นกิโล คือ 1กิโกกรัมเป๊ะ) กลางวันด้วย แย่พอๆกับวรวุฒิที่ร้างเวที 4 เดือน แต่ความเป็นมวย วรวุฒิเหนือกว่าบาน ฝีมือกินขาด ไอ้เรื่องมารัดเอวตีคงจะยาก

3. มนต์ขาว ช.จันมณี  126 ป. ปกติ (124 -126)
       เก่งสยาม น.ศรีผึ้ง         ปกติ (117-120)

สังเคราะห์
เห็นเวทแล้วตกใจครับ มนต์ขาวขาลงเยอะโดนไม่ได้ แพ้น็อคมา 3 ไฟท์ ไม่มีใครอยากเล่น เก่งสยาม หลักเหลี่ยมเยอะ แทงเจ็บ แต่นี่ไม่ใช่เวทีเขา เก่งใหญ่เจอเก่งเล็ก เห็นชายเล็กกับขวัญไหมครับ ขวัญไม่แพ้เรื่องการออกอาวุธ แต่ออกแล้วไม่เจ็บ นี่ก็คงเหมือนกัน ผมว่าเก่งสยามจะยุบและต้องกลับไปเริ่มใหม่ ทีมงานคงประคองมนต์ขาวไว้ก่อน เพราะถ้าแพ้ (น็อค) อีก สงสัยต้องเลิกมวย เลยเอามวยต่างเวทมาต่อยกัน

4 สะท้านฟ้า ซากามิ 118 (น้ำหนักอยู่ ในเวท แต่ดีไซน์ลด 1.1 ป.)
   ดีไซน์ ราชานนท์

สังเคราะห์ 
ใครที่มองว่ากรรมการคงให้ดีไซน์ผ่านแก้วิกฤติศรัทธา คงคิดผิด ถ้าดีไซน์ทำไม่ได้ ไม่ขยันแล้วให้ผ่านยิ่งทำให้เกิดวิกฤติศรัทธามากขึ้น ถ้าดีไซน์ทำไม่ได้เข้าร่องแข้งสะท้านฟ้า คงผ่านยาก แต่ถ้าดีไซน์ขยันเหมือนนัดที่แล้ว คงไม่พลาด ความขยันของดีไซน์จะทำให้กรรมการตัดสินได้ง่ายขึ้น คนจับตาทั้งประเทศ   ตรงๆ กระแสหมั่นไส้สะท้านฟ้าเป็นรองแค่เณรคำเท่านั้นหละ ขอให้ขยัน ผ่านแน่นอน

ยอดซูซัน ส.โชคนิตยา
วรวุฒิ ช.โค้วยู่ฮะอีซูซุ  
มนต์ขาว ช.จันมณี
ดีไซน์ ราชานนท์

สังเกตุนิดครับ วันนี้มวยใต้มาครบทั้ง 4 คู่  แฟนมวยใต้แน่นแน่ หน้าเสื่อ เสียงเชียร์แรง มีการสะกิดกันแล้วมวยใต้จะมากินสมใจอยากครับ อาทิตย์นี้ รายละเอียด ( FB ) ตี่ บ้านเป้า ครับผม

เต่าตกมัน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 114
Re: มวยสเต็ป สังเคราะห์เรียบร้อยแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:21 »
แจ่มจริงๆ  :Onion-s-97[1]:

sonzad

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
Re: มวยสเต็ป สังเคราะห์เรียบร้อยแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:21 »
บอกหน่อยนะครับพี่ มวยใต้4ตัวใครบ้างครับ  ขอคุณครับ :dookdik_smile-circle_56[1]: :dookdik_smile-circle_56[1]:

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:28 »
 :dookdik_smile-circle_49[1]: แหล่มมากๆ
ครับพี่

ส.วีรกูล

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:30 »
ก็ทั้งสี่ตัวที่พี่เขาให้มานั้นแหละครับพี่น้อง :dookdik_smile-circle_63[1]:

โยโมบาย

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2013, 10:36 »
จัดหนักไปด้วยกันครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal