เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: อีกละ..สดจากไร่ใส่เก๋าส์จากกรุ..จับใครได้ M คู่2ช่อง3 !!  (อ่าน 9787 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
เข้าทางตรงแล้วครับ กับมวยรอบฟุกเทียนกรุ๊ปครั้งที่ 8  คู่ชิงชนะเลิศเสาร์นี้ ระหว่าง เด่นพนม  ร.ร.กีฬาโคราช..สดจากไร่ตัวจริง  วัดฝีมือเชิงมวยกับ  เจ้าสัวน้อย  เพชรสุภาพรรณ..เก๋าส์จากกรุขนานแท้   ไฟต์นี้คงไม่มีใครยอมใครง่ายๆ เพราะรางวี่รางวัลสำหรับผู้ชนะเพียบ ไม่มากหรอกครับ..ระดับเศรษฐีย่อยๆเชียวหละ   สำหรับมวยคู่นี้ เรตคงเปิด เด่นพนมเป็นต่อแน่นอน     เพราะฟอร์มการชกในมวยรอบชนะรวด  ชนะแบบสดใสทุกครั้ง  เด่นพนมวันนี้พัฒนาฝีมือไปมาก นอกในไชยา  รู้จังหวะทำเกม เข้าออกรวดเร็วชกได้ลุ้นตลอด    ส่วน เจ้าสัวน้อย..ฟอร์มการชกดูว่าไม่สดใสเท่าไหร่   ใน 4 ไฟต์มีแพ้ 1   แต่ 2 ฟอร์มหลังกลับโชว์ฟอร์มได้เฉียบขาด ติดตาเซียนจัง    ในมุมมองของผม..ที่ผ่านมาผมเชียร์เด่นพนมมาตลอด  แต่ไฟต์สำคัญเสาร์นี้..ผมจะขอเป็นทั่นรองครับ..รองเจ้าสัวน้อย..ความสดเป็นรองเด่นพนมเห็นๆ แต่ฝีมือมวย ความเก๋าส์..เหนือกว่า กระดูกแข็งโป๊กแบบนี้..ไม่รองเด็กเสี่ยบู๊แล้วนอนไม่หลับแน่..  ท่านเล่าครับจะไปรถไฟขบวนเดียวกับผมหรือเปล่า  เซิญเว้ามาเด๊อ ?

จิตร มหา

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 256
ขบวนเดียวกันครับพี่แดง
มวยน่าเสื่อตัวนี้ยังไงก็ต้องมีจังหวะค้าขายทำกำไรครับ
เข้าไว้ก่อนยังไงก็ได้เปรียบ...

เสือดำ 104

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 90
ขอไปด้วยคน ขบวน เจ้าสัวน้อย คะ

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
หงอคง....ชอบ..เด่นพนม.....ครับ

แชมป์เวที...แชมป์มวยรอบ...ยอดเยี่ยมแห่งปีช่อง 3 ครับ..

วันเสาร์....เน้น.ๆ..เด่นพนม....ครับ..พี่ไฟหนาว...

มวยขอนแก่น

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 19
ชอบเจ้าสัวน้อยเหมือนกันเลยครับท่าน

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
เด่นพนม ไม่อ้อนแอ้นเหมือน ปตท. นะคะ ไม่มีนอกในชอบเด่นพนมค่ะท่าน :Onion-s-49[1]:

ไฟหนาว

บ่องตงน้องหงอคง พี่นะชอบเด่นพนมมั่กๆ..  ยอมรับว่าเก่งขึ้นเยอะ  แต่ที่นี่ช่อง 3  อะไรๆก็เกิดขึ้นได้เสมอ..หลายครั้งที่พี่คิดว่ามวยตัวนั้นแพ้ยากส์ จะแพ้ได้ยังงัย.. แต่ชกจริงๆมันก็แพ้ซะงั้น   เด่นพนม..ใครๆอาจจะมองว่าใสเป็นเหล้าขาว  มองมุมไหนก็ดีกว่าเจ้าสัวน้อย..   คงต้องพิสูจน์กันอีกครั้งว่าประสบการณ์ของ เจ้าสัวน้อยจะพลิกเกมเอาชนะเด่นพนมได้หรือไม่..    พี่ยังชอบมวยที่อาบน้ำร้อนมาก่อนอยู่นั่นแหละ..

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
ครับพี่ไฟหนาว.....

งั้น..หงอคง...เข้า..เด่นพนม..ก่อน...แล้วไปช่อนรอง..ราคา..งาม..ๆ

กลางยกสาม...ขึ้นยก 4-5..เป็นของ..เจ้าสัว..ครับ..

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
แข้งซ้ายไม่ได้กินเด่นพนมหรอก  มาดวลเข่ากันให้มันรู้ไปเลยว่าใครจะอึดกว่ากัน  เด่นพนมไม่เซ่อเหมือน ปตท.หรอก  เด่นพนมมีหลักเหลี่ยมเชิงมวยที่ฉลาด  เดินได้  ตั้งรับได้  บ่องตงผมว่าหน้าเสื่อขาดแน่เสาร์นี้     แชมป์ชัวร์ๆครับ

นักรบ

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
ไปตามด้วยครับ เด่นพนม ดีกว่า ปตท.เยอะ เจ้าสัวจะเป็นยาจกคราวนี้หละ

ไฟหนาว

นี่แหละครับ นานาจิตตัง..    หลากหลายความคิดดีครับ  พี่น้องก็ต้องเลือกตัดสินใจเอง   ผมเกริ่นมาตั้งแต่เริ่มต้นแล้วว่า..  ส่วนใหญ่จะมองว่า เด่นพนมเหนือกว่า  ก็ไม่ว่ากันครับ..    ต่างฝ่ายก็มีเหตุมีผล     เพียงแต่ผมอยากแค่เพียงสะกิดว่า มวยเต็งๆที่ช่อง 3 นี่ มักมีอันเป็นไป ก็เพราะขาใหญ่ก็ดี  เสือสิงกระทิงแร่ดก็ดี    คงเห็นแล้ว..มวยรองไม่ต้องออกอาวุธมาก     ทำเน้นๆดอกสองดอก ก็มาแล้ว..     น้องหงอคง..มองมวยคล้ายๆพี่..  ดูดีๆครับอย่าไซส์มาก..ทางโค้งรถมีโอกาสพลิกได้เสมอ..

ไฟหนาว

เต็งแชมป์มวยรอบนี้ครับ..ท่านใดชอบก็เชียร์ไปเลย  ก่อนลุยบนเวทีเป็นต่อแน่ๆ..     สำหรับผมชอบความเก๋าส์ของเจ้าสัวน้อย..ขอเป็นทั่นรองอีกทีครับ..เพราะ..เพชรสุภาพรรณ ค่ายนี้ถูกโฉลกกับมวยรอบซะจริงๆ..  โอกาสพลิกเกมมีตลอดเวลา..   

จะ รอง ดู

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 11
จิงค่ะพี่ไฟหนาว ช่องสามเนี้ย พลิกหน้าตาเฉยมาหลายรอบแล้ว น่าคิดมากค่ะ  :Onion-s-26[1]:

awin

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 30
ในรูป เห็นคนผมขาวยืนข้างๆนักมวย แล้วใจคอไม่ค่อยดี ท่านชอบขึ้นฟ้าเล่นกลางอาศบ่อยๆ

ไฟหนาว

คนผมขาวนี่แหละ เขาล่ะลูกเพ่ของ..เจ้าสัวน้อย    คอมวยเรียกกันจนติดปากว่า เสี่ยบู้  เมืองเพชร..ชื่อจริง ประดิษฐ์  สฤษดิ์อภิรักษ์   โปรโมเตอร์ศึกเพชรสุภาพรรณ ลพน.      เจ้าสัวน้อย เดิมใช้ชื่อ  ชัยมงคล  ศิษย์ครูเยี่ยม ตอนหลังมาอยู่กับเสี่ยบู้ ใช้ค่ายเพชรสุภาพรรณ     ต่อยมวยรอบนี้เสี่ยแกคงไปดูดวงมาละมั้ง เลยเปลี่ยนชื่อเป็น เจ้าสัวน้อย...คำว่า เจ้าสัว เนี้ยะก็คือคนที่รวยระดับร้อยล้านโน่นแหละ  อย่างเจ้าสัวบุญชัยสามีตั๊ก บงกช งัย..      เสี่ยบู้แกอยากให้ลูกน้องรวยแบบพอเพียงมั้งจึงให้ใช้ชื่อ เจ้าสัวน้อย..    เซียนมวยในสนามเชื่อถือในการทำมวยของเสี่ยบู้กันเยอะ      ดูอย่าง ฟ้ามงคล ที่ได้แชมป์ไปซิครับ  หมดยก 4 เป็นรองสี่มนุษย์เห็นๆ   ขึ้นยก 5 ฟ้ามงคลฮึดเตะซ้ายเน้น 2-3ดอก มั้งราคาพลิกทันที   กลับมาชนะได้คว้าแชมป์ไปหน้าตาเฉย      วันนี้เสี่ยบู้แกยังมั่นใจว่าเด็กแกยังมีโอกาสพลิกเกมได้  ต้องติดตามดูกันชนิดอย่ากระพริบตาเชียวนะจะบอกให้

ไฟหนาว

เออ..เด่นพนม..เอ็งยอดว่ะ ที่คว้าแชมป์อ้อมน้อยมาได้   แต่ข้าว่าเอ็งเสร็จไอ้เจ้าสัวน้อยของข้าวันเสาร์นี้แน่ เอ็งจะได้รู้ว่าเมื่อเจอของจริงแล้ว เอ็งไปเป็นหรือเปล่า   (เสี่ยบู้แกคงคิดในใจอย่างนี้ เพราะเด่นพนมต้องลุยกับเด็กของแก  ไม่รู้ว่าฝันแกจะเป็นจริงหรือเปล่า)

หนุ ปาระศักดิ์

• ชอบกด Like + 8
ชอบ เจ้าสัวน้อย ครับ

ส.วีรกูล

• ชอบกด Like + 30
สดบดเก๋า ชอบส่วนตัว เด่นพนม  ครับ  กอดได้แทงถึงคางยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ ท่านหงอคง :dookdik_smile-circle_63[1]:

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
มวยคู่นี้ดูการไหล่แขนยกสองใครเหนือคนนนั้นชนะ เพราะเรื่องกำลังไม่ยอมกันอยู่แล้ว

ไฟหนาว

เด่นพนมจะคว้าแชมป์ได้หรือไม่ วันเสาร์นี้  เจ้าสัวน้อย จะเป็นผู้ให้คำตอบ

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
เด่นพนมตัวเดีม

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
อยากได้ยินชื่อ"เจ้าสัวบุญมี"บ้างจัง

ไฟหนาว

ปตท..การปิโตรเลี่ยมแห่งประเทศไทย  ยังอยู่ในช่วง TALK OF THE TOWN  เรื่องท่อส่งน้ำมันแตก  ทำให้อ่าวพร้าว ซึ่งเป็นสถานที่ท่องเที่ยว ในบริเวณเกาะเสม็ด  น้ำทะเลสีดำปี๋ ทำให้ชาวบ้าน และนักธุรกิจการท่องเที่ยว เดือดร้อนแสนสาหัส      วันเสาร์นี้..ปตท  เพชรรุ่งเรือง..   จะทำให้ชาวตู้ยิ้มได้หรือเดือดร้อนอีก น่าติดตามครับ 

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ท่านพี่แต่ราคา"ป.ต.ท"ก็ยังแข็งอยู่นะหรือเสี่ยบู๊มาอุ้มราคาไม่เห็นลดสักทีมีแต่ขึ้นตลอด

คนป่า

• ชอบกด Like + 68

1  ปีกว่าๆ

ผมดูเทป  เด่นพนม   กับ  เพชรพนม 
มันแพ้กันได้อย่างไง  ไม่อยากเชื่อ
ลองๆศึกษาดูครับ  เอาไว้ประกอบ
มวยมันแพ้แข้ง  หรือ เปล่า  ไม่แน่ใจ

ไฟหนาว

ขอบคุณกับมุมมองของทุกท่านครับ  ท่านที่คลิกเข้ามาอ่านโปรดใช้วิจารณญานนการรับข้อมูลด้วยครับ    เรื่อง ปตท ราคาแข็ง..ถ้าจะจริงอย่างที่น้องเป้งว่า  ปรับราคาแม่มอยู่นั่นแหละ..ไอ้เราจะเลิกใช้ก็ไม่ได้.. ถึงมีป้ายห้ามก็คงหยุดไม่อยู่

ไฟหนาว

ประวัติ(ย่อ)ของ  เด่นพนม  ร.ร.กีฬาโคราช
ชื่อจริง  ทศพล  เสาพเนา  ชื่อเล่น  แพะ  เกิดวันที่  13  ก.ค.  2539  อายุ  17  ปี  สูง  173  ซ.ม.  ภูมิลำเนา..อำเภอเมือง  นครราชสีมา   มี  ผอ.ประสิทธิ์  เทพสูงเนิน  เป็นหัวหน้าคณะ  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายมวย ร.ร.กีฬาโคราช  ต.ในเมือง  อ.เมือง  นครราชสีมา   มี อ.พยุงศักดิ์  รักสัตย์ และ อ.ศิลปชัย  ปราบสกุล เป็นเทรนเนอร์    วันชกจะมี จ่าเบนซิน ยืนคุมหน้าเสื่อที่มุม  เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยหนัก เข่าปล้ำตีได้ทุกท่าหนักหน่วงรุนแรง การยืนระยะดี ร่างกายแกร่ง

ไฟหนาว

ประวัติ(ย่อ)ของ  เจ้าสัวน้อย  เพชรสุภาพรรณ

http://][/img]ชื่อจริง  ไกรวิทย์  โกฏิผักแว่น  ชื่อเล่น  หนุ่ย  เกิด  13  เม.ย.  2533  อายุ  23  ปี  สูง  176  ซ.ม.  ภูมิลำเนา..อำเภอนางรอง  บุรีรัมย์  มี เสี่ยบู้  เมืองเพชร..ประดิษฐ์  สฤษดิ์อภิรักษ์  เป็นหัวหน้าคณะ  ทำการฟิตซ้อมที่ค่ายมวย เพชรสุภาพรรณ  ต.ธงชัย  อ.เมือง  เพชรบุรี   มี สายชล  ดำเนินเกษม  เป็นเทรนเนอร์  เจ้าสัวน้อย ชื่อเดิม ชัยมงคล  เพชรสุภาพรรณ   เป็นมวยเก๋าส์ฝีมือครบเครื่อง  เล่ห์เหลี่ยมมวยดี   ถนัดชกวงนอก มีลูกเตะซ้าย ที่เตะได้แม่นยำรุนแรง  วงในมีลูกแก้ลูกกันเข่า ประกบตีมีเหลี่ยมพลิก  การยืนระยะท้ายๆไม่ค่อยมั่นคงซักเท่าไหร่  ชกกับมวยเข่าสู้ได้แน่..

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
ชอบเด่นพนมครับ

หนุ ปาระศักดิ์

• ชอบกด Like + 8
รองหนักๆ เจ้าสัวน้อย

ไฟหนาว

เชิญคุณภิญโญครับ   คุณว่าเกมวันเสาร์นี้..เจ้าสัวน้อยเป็นยังงัยบ้างครับ

ไฟหนาว

ขอหมอกฤษณ์ช่วยดููดวงแชมป์ให้หน่อยครับ ระหว่าง เด่นพนม กับ เจ้าสัวน้อย

คนธรรม

• ชอบกด Like + 31
ท่าน อ คนป่า กำลังจะบอกอะไรพวกเรา เร็วช่วยกันดันกระทู้ไว้หน่อย รออยู่นะครับ

กาก้า

• ชอบกด Like + 17
ระวัง พญาผมขาวแกล่งเชียร์ตัวแพ้ มีให้เห็นบ่อยช่องนี้

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
เปี่ยนใจแล้วครับ
มวยน่าเสึ่อทำนิดทำน่อยมีโอกาสลุ้นครับ ฟอร์มหลังก็โอเคสำหรับเจ้าสัวน้อย ความเก๋าเกมส์, กระดูกมวยน่าจะพลิกชนะปลายๆครับ....จัดดหนักครับ

ไฟหนาว

น้ำหนักเมื่อเช้า  เด่นพนม  129.8  ขาด .2  ปอนด์   เจ้าสัวน้อย  129.4  ขาด  .6  ปอนด์      แสดงว่ามาแบบเต็มร้อยทั้งคู่      ชอบใครใส่ได้เต็มที่ครับ    มวยคู่นี้คู่คี่สูสี มีโอกาสรู้ผลยกสุดท้าย      ผมมองเกมว่า..ไฟต์นี้ เด่นพนม จะยืนมวยนิ่งๆ คอยดักเตะดักแทง ซึ่งจะบีบให้เจ้าสัวน้อยเดินเข้าหา..ซึ่งเป็นเกมที่เจ้าสัวน้อยไม่ค่อยชอบ   หากเป็นแบบนี้  ทีมงานเจ้าสัวน้อยคงแก้เกมมาแล้ว   ให้เจ้าสัวน้อยคอยดักเตะซ้ายโต้จังหวะ 2   มีโอกาสดันเข้าเชือกเด้งตี  เข่าโค้งก็จะแผลงฤทธิ์ได้    เด่นพนมเต็งแชมป์มีโอกาสพลิกแพ้ได้เหมือนกัน  เพราะเจ้าสัวน้อยเก๋าส์เกมกว่าเยอะ    ผ่านของหนักๆมามากกว่า     เด่นพนมอายุ  17  ปี เจ้าสัวน้อย  อายุ  23  ปี..ประสบการณ์บนเวทีช่วยได้ครับ     วันนี้ผมขอเป็นทั่นรอง..รองเจ้าสัวน้อย..ผมมั่นใจว่ารองแล้วได้ลุ้นแน่..อีกอย่างค่าย เพชรสุภาพรรณ  ชิงมวยรอบทุกครั้งไม่เคยพลาด..วันนี้ชาวค่ายและแฟนคลับคงได้เฮกันอีกครั้ง  โชคดีครับ

ไฟหนาว

เด่นพนม เป็นต่อ  11 - 8    น่ารองทิ้งน้ำซะจริงๆ...เด่นพนมหากเอาชนะได้ หืดจับแน่ครับ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal