เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เจาะมวยร้อนล้วงมวยลุ้น..ปูนเสือชิงที่ 3 ถามท่านเชียร์ใคร !!  (อ่าน 14248 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
ระหว่าง ยอดกฤษดา  ลูกเหนือปฐพี  กับ  เพชรพยัคฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ   อกหักเข้าชิงชนะเลิศมาด้วยกัน.. แต่เงินรางวัลสำหรับผู้ได้อันดับ 3  ก็มากโขอยู่..     รอบตัดเชือก 4 คนสุดท้าย..ยอดกฤษดาพลิกแพ้รุ่งเพชร  ส่วนเพชรพยัคฆ์ก็พลิกแพสิงห์พรชัย    คู่นี้เคยใช้บริการกันมาแล้วในรอบแรกๆ    โดยที่ไฟต์นั้น ยอดกฤษดา เป็นฝ่ายชนะคะแนน   มาเจอกันวันอาทิตย์นี้มีลุ้นทั้งคู่ครับ   ยอดกฤษดา ชื่อเดิม เพชรสารคาม  แอ๋วตามสั่ง ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มี 3 เทรนเนอร์ได้แก่ อาจารย์แขก (เหนือปฐพี ศิษย์ขุน)ทูน  หนองกี่ และเฉียบ  เกียรติเพชร ช่วยกันทวนเชิง       เพชรพยัฆ์  ศิษย์สารวัตรเสือ รายนี้รูปร่างดี ตัวโต ต้องคุมน้ำหนักเยอะ ไฟต์นี้ไปทำการฟิตซ้อมที่ค่ายมวย ศิษย์สองพี่น้อง มีนักมวยตัวใหญ่ๆในค่ายช่วยรุมปล้ำ ทำให้ร่างกายแกร่งเป็นพิเศษ     ในมุมมองของผม..ชอบยอดกฤษดา..ฝีมือดีครบเครื่องกว่า ยิ่งประกบในเมื่อไหร่ได้เปรียบชัดเจน ลูกขวางหน้า ดันแทง บิดแทง มืออุดจมูก ทำได้ดี  ดูท่าจะเป็นหนังม้วนเก่าอีกแล้วมั้ง   ท่านล่ะคิดเห็นอย่างไรเชิญได้เต็มที่ครับ..

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
จัดไปครับท่าน ยอดกฤษดา
เพชรพยัคฆ์มวยคุม น.น เยอะและขี้เกลียด 120 ต่อยไม่ได้แล้วครับ

korn108

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
เจ้าบ้าน

เต่าตกมัน

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 114
  :Onion-s-163[1]: ยอดกฤษดา  :Onion-s-163[1]:

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
มวยแก้มึอมักจะชนะเสมอนะช่อง7
แต่ม้วนเดีมนานๆที แต่เทียวนี้ขอสวนทางละกันครับ ท่านไฟหนาว
:Onion-s-160[1]:

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
ผมก็มั่นใจเช่นเดียวกับหลายๆท่านว่าหนังม้วนเดิม แต่ถ้าไม่ใช่รีบข้ามนะครับ ยอดจะชนะได้ต้องม้วนเดิมเท่านั้น หลังพิงเชือก ตั้งรับบังแล้วโต้ เข่าก็สู้มันข้างเชือก ครั้งที่แล้วในสายตาผมคิดว่าเพชรพยัคฆ์แซงผ่าน เพราะยก 5 ถือว่าได้ขยัน จับตีได้สวยๆ แต่ไม่ค่อยหนัก ถ้าหนังกลับม้วน ยอดกฤษดาเดิน เสร็จเพชรพยัคฆ์ครับ หมอนี่ออกแข้งสวย จับตีก็ได้ ข้อเสีย ขี้เกียจไปนิดครับ .....ดูเกมก่อนค่อยเล่น ถ้าให้ชี้หรือวางเดิมพัน ณ.เวลานี้ ยังชอบยอดกฤษดา

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19
ยอดกฤษดาๆๆๆเด็ดๆๆ

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกความคิดครับ     สำหรับท่าน ริมหนองแก..ผมต้องขอบคุณเป็นพิเศษที่บอกว่ามวยช่อง 7 ถ้าชกแก้มือ ผู้ที่แพ้มามักชนะ  ถูกต้องแล้วครับ   แต่ส่วนใหญ่จะแพ้จากเวทีต่างจังหวัดมากกว่า     สำหรับคู่นี้เพชรพยัคฆ์แพ้ยอดกฤษดาที่เวทีแห่งนี้  ในการชกมวยรอบเดียวกัน     ผมและท่านต่างก็เห็นการชกในวันนั้นมาด้วยกัน    เพชรพยัคฆ์แพ้วงในชัดเจน โดนเข่าโดนอุดจมูกจนหมดสภาพ  ไฟต์นี้ผมยังมองว่าน่าจะเป็นหนังม้วนเก่านะครับ       ท่านใดคิดเห็นอย่างไร..เชิญจร้า..

เพชร อ.เนินสง่า

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 15
ยอดกฤษดาดีกว่าเยอะความตั้งใจสูงคู่ชกไม่ขยันซ้อมเช้าวิ่งเย็นตั้งวงสังสรรค์

ริมหนองแก

ท่านไฟหนาวมีข้อมูลและมูมมองที่ดีครับ...

:dookdik_smile-circle_83[1]:

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

ไฟหนาว

ยอดกฤษดา มวยในทีมงานผู้จัด  ได้ที่ 3  ป๋าก็ยิ้มได้แล้วหละ  ท่านเห็นด้วยป่ะ..หรือ...

นกกระจอก

• ชอบกด Like + 37
พี่ บัง บอกว่ายังไงก็ต้องชนะสถานเดียวครับ

มวยบ้านนอก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 9
เล่นไปแล้วครับยอดกฤษดาตัวเดียว ครั้งที่แล้วเสียไปแล้วครั้งนี้เอาคืนทั้งต้นทั้งดอก  :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-163[1]:

ริมหนองแก

นี้จะฉายหนังเก่าอิกแล้วหรึอ?
แผ่นดิชยังไช่งานได้ดียุ่เหรอปล่าว...กลัวนิดๆ!!!

ไฟหนาว

ผมขอที่ 3 ครับพี่ๆ..อาทิตย์นี้ช่วยเชียร์ผมด้วยนะครับ..

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ที่ผ่านมาผมไม่เคยเล่นเจ้าเพชรพยัคฆ์เลยแต่อาทิตย์นี้ ขอลองดูละกันครับผม ถ้าไม่หมดผมมองว่าสู้ได้แน่นอนครับ :Onion-s-113[1]:

หนุ ปาระศักดิ์

• ชอบกด Like + 8
ครั้งนี้อาจไม่เหมือนเดีม ก่อได้

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
จะเป็นไปได้ไหมว่ามวยคนจัด(ไอ้ยอด)กับ(ไอ้สิทธิศักดิ์)จะชนะทั้ง2คนอาทิตย์นี้

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71

ไฟหนาว

ที่ 3 ปูนเสือ..รางวัลปลอบใจเด๊กป๋า

ริมหนองแก

เพชรพะยัคฆ์ ที่สาม มังอิๆๆ :Onion-s-26[1]:

นักเล่น สารคาม

• มวยคู่เอก
ยอด อาวุธครบเครื่องนอกได้ในมีเกาะมีเด้งสู้ไล่เเขนเก่ง เชิงมวยปะทะเเล้วดูฉลาดกว่า  เพชรพยัค ได้เปรียบช่วงนิดๆเเต่ปะทะเเล้วลูกทำลูกฉายยังดูเป็นรอง ///

นักเล่น สารคาม

• มวยคู่เอก
 ชอบ เพชรพยัค  เป็นการส่วนตัวคับ!!ตามมีเงินใช้ไม่ตาม ออดด  :dookdik_smile-circle_63[1]:  :dookdik_smile-circle_63[1]:

ศิโรดม

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
 :Onion-s-163[1]:ยอดกฤษดา..ใส้แตกแน่ครับ มวยเส้นก็ชูสวนไม่ได้ครับ..เพราะเพชรพยัคจะมากินเดิมพันเยอะกว่าได้แชมป์อีก...คับข่าวลือครับว่ามีคนไปกู้ ธกส.เตรียมไว้รองโดยเฉพาะครับท่าน 7 หลักครับหน้าตู้ใหญ่...ผมตามด้วยครับ 200 ครับ  :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

ท่านศิโรดม เรื่องแบบว่ามีประจำ  ประเภทรู้ลึก สืบถึงเตียงนักมวย   เรื่องที่ท่านบอกอาจจะเกินจริงไปนิดว่ายอดกฤษดาไส้แตกแน่     ไส้แตกอาจเกิดจากโดนมีดกระซวก   หรือโดนสหบาทารุมตื้บ อย่างนี้ได้  ตั้งแต่ผมดูมวยมาไม่เคยเห็นนักมวยคนไหนโดนเข่าจนไส้แตกเลย     มีแต่ทนไม่ไหวก็ทิ้งตัวแพ้น็อคไปก็เท่านั้น  ผมว่ามวยคู่นี้ท่านก็ต้องพิจารณาดีๆ   ชกกันไฟต์นั้น  วงในเพชรพยัคฆ์สู้หลักเหลี่ยมยอดกฤษดาไม่ได้   โดนทิ่มเอาทิ่มเอาแทบลาโรง     ก็พิสูจน์กันจะๆอีกที...แต่ผมยังมั่นใจว่า..หนังม้วนเก่านะ..

ไฟหนาว

แค่ที่ 3  เอง..ป๋าขอนะ..

Dinsordum

• บุคคลทั่วไป
(มุมมองมวย )   ยอดกฤษดาชกมวยไม่น่าสนุกสักเท่าไรเป็นมวยรอจังหวะมากไปถึงได้แพ้รุ่งเพชร มีลูกถีบกับเตะมาเสริมจึงได้ชนะกันครั้งที่ผ่านมา และวันนี้ก็คงชกเหมือนเดิมอีก แต่เพชรพยัคฆ์ผิดกันกับ รุ่งเพชร ตรงที่เป็นมวยตั้งรับเหมือนกันกับยอดกฤษดาแบบไม่เจ็บไม่ออกอาวุธ แต่วันที่ชกกับยอดเพชรเป็นตัวบุกเสียเองทำให้รูปมวยเปลี่ยนไปเป็นรองโดยเฉพาะเขี่ยตัดล่าง กับ ขวางแทงนวมอุดจมูก สรุปแว้ เหตุการณ์บนเวทีเหมือนเดิมแต่ความคิดคนเล่นเปลี่ยนไป แต่ถ้าชกต่างจังหวัดละก็........น่าคิดนะ :dookdik_smile-circle_93[1]:

ไฟหนาว

คู่นี้เล่นไม่ยากครับ    ชอบใครก็อย่าไปสนกระแส   วันนี้ยังงัยก็ต้องมีคนแพ้คนชนะกันไปข้างหนึ่ง  หมัดมวยพลิกได้ตลอดเวลา     เพชรพยัคฆ์ตอนชกกับสิงห์พรชัยเห็นชัดว่าประหยัดอาวุธ เลาะข้างเชือก    มาเริ่มทำยก 4  พอได้เฮ  ยกสุดท้ายชิงดำก็เตะหลุดหลายครั้ง ก็เลยแพ้ไปแบบคนเชียร์หงุดหงิด งึมงำก่อนจ่ายตังค์ แม่มมันขี้เกียจแท้..ทำนองนี้       เกมวันนี้ยอดกฤษดาต้องเดินใส่ประกบในแน่นอนเพราะวงนอกเสียเปรียบ...ตะครุบได้เมื่อไหร่..ย้อยเก็บฉาก.. แต่ถ้าเข้าไปหลวมๆโดนถีบโดนแข้ง เข้าไม่ถึงตัว เกมปิดเหมือนกัน..ส่วนตัวผม..ชอบและเชียร์..ไอ้หนุ่มสาวกรี๊ด..ยอดกฤษดา ครับ

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:

วันนี้..ไปด้วยกัน..ครับพี่ไฟหนาว...

ไฟหนาว

มวยชกเวลาเดิม  13.45  น.   ที่อาคารกีฬาเวศน์  ดินแดง  กทม.คะร้าบ

ไฟหนาว

เพชรพยัคฆ์  รับรางวัลปลอบใจครับ  ที่ 4  ปูนเสือ

เลียว

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
ดูการชกของเพชรพยัฆค๊มาหลายไฟล๊แล้วเป็นมวยที่ไม่มีลูกฮึดแพ้แล้วแพ้เลยและแรงปลายไม่ค่อยจะดีเป็นผลมาจากการคุมน้ำหนักมากไปหรือเปล่าและเวลาโดนอาวุธคู่ต่อสู้แล้วจะคุมอาการไม่เป็นผมให้เปอร๊เ็ซ็นในการชนะอยู่ที่ไม่เกิน40

เดโชชัย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 12
เพชรพยัคฆ์ ใส่เต็มแม๊กไปเลย

ยาจกซู

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3
ยอด  ด้วยอีกคนครับ :dookdik_smile-circle_88[1]:

นนธวัช สงสุวรรณ

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
คู่เอกช่อง7สี เจ้าถิ่นได้เปรีบยแม่นแท้ครับ :Onion-s-33[1]:

ไฟหนาว

ขอขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็น     ขอบคุณพี่น้องที่เข้ามาหาข้อมูลในกระทู้นี้     ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านคงได้รับประโยชน์ และนำสิ่งที่ได้ไปต่อสู้หน้าตู้ต่อไป       ใครเป๋าตุงบ้าง  อย่าอยู่เฉยๆ ช่วยส่งเสียงหน่อยครับ      สำหรับผม  เอายอดกฤษดาต่อก่อนชก  3-2   ไม่ได้ออกตัว..กินนิ่มครับ      ท่านเป็นจั๋งไดบ้างว่ามาเด๊อ

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal