เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านทรรศนะ14เซียนช่อง3-7เสาร์ที่24-อาทิตย์ที่25ส.ค.ในกระทู้นี้ได้เลยครับ  (อ่าน 36197 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
ทำการบ้านกันต่อเลยครับผม
ทั้งช่อง3และช่อง7
ขอบคุณครับ

:dookdik_smile-circle_88[1]:

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
ช่อง3 (การบ้านก่อนชั่งถ้าไม่เปลี่ยน)หลังชั่งหากมีข้อมูลพิเศษผมจะมีแจ้งอีกครั้งครับ

1.ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต
ฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์รังสิต  โดยมี ศักดิ์ รังสิต คอยควบคุมการฟิตซ้อมฟิตไม่ถึงไม่ขึ้นเวทีมีคู่ปล้ำเป็นฝรั่งตัวใหญ่ไฟต์ล่าสุดถล่มยอดนิม พุ่มพันธ์ม่วงแบบหมดทางสู้ และสาร รังสิต คอยคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุมเป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะฝีมือ เตะต่อยเข่าปล้ำตีดี แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า
จะชนะ
มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์
เป็นมวยฝีมือดีน่าจะสูงกว่า แต่ห่างหายเวทีไปนาน จังหวะเตะต่อย เข่าในรัดมัดตีดี กระดูกดี แต่รูปร่างช่วงสด และ สภาพร่างกายเป็นรอง  พิกัด 116 ป.

2.เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช
ฟิตซ้อมที่ค่าย รร.กีฬาโคราช อ.เมือง นครราชสีมา มี ผอ.ประสิทธิ์ เทพสูงเนิน เป็นหัวหน้าฯ อ.พยุงศักดิ์ รักสัตย์ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาวได้เปรียบรูปร่างช่วงชก   เข่าในเหนียวแน่น แชมป์เข็มขัด 2 เส้นการันตีความเก่ง (แชมป์รุ่น 130 ป.เวทีมวยอ้ออมน้อยและแชมป์ฟุ๊กเทียนกรุ๊ป)เคยชนะมา***เด็ด***
จะชนะ
ณัฐพล เกียรติอาวรณ์
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติอาวรณ์ บ้านสนามม้า ต.ดงลาน อ.เมือง ร้อยเอ็ด มี สนิท อาวรณ์ ผู้เป็นพ่อเป็นหัวหน้าคณะ อ.ปุ๋ย ป.สิทธิชัย เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยฝีมือหลักเหลี่ยมดี มีลูกเตะต่อยที่รุนแรง แต่เสียเปรียบช่วงชก การยืนระยะปลายๆเป็นรอง พิกัด 130 ป.

3.คู่เอก เสือบิน เกียรติเจริญชัย
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเจริญชัย ละงู สตูล มี"โกเกียรติ" สมเกียรติ เลียงประสิทธิ์ เป็นหัวหน้าคณะ มงคล เครือแก้ว เป็นเทรนเนอร์ ครั้งล่าสุดพลิกชนะคะแนน รุ่งอุบล ซากามิมาที่สงขลา หลังจากนั้นก็ฟิตซ้อมมาตลอด ระยะการยืนยาวๆได้เปรียบต้นๆต้องระวังหมัด จุดเด่นคือลูกขย่มตีเข่า ไม่แพ้มวยหมัดหรือใช้กำลังจะแพ้มวยหลักเหลี่ยมมากกว่า
จะชนะ
หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิมส์
มวยมาจากอุบลราชธานี  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ต้นๆหมัดหนักมาก ล่าสุดแพ้น๊อครุ่งอุบล ซากามิมาเพราะใจร้อนที่ไปแลก แต่การยืนระยะ เบียดปลายๆเป็นรอง ต้นๆอันตราย ถ้าไม่เร่งมาก คิดว่าปลายๆสูสี พิกัด 117 ป.

4.สายลับ จิตรเมืองนนท์
ฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรีโดยมีอ้วน เมืองนนท์ เป็นผู้จัดการค่าย เป็นมวยจังหวะ เตะต่อย หมัดหนัก แต่ไฟต์ล่าสุดไปเจอเบอร์ใหญ่อย่างคิงส์ เกียรติเจริญชัยมาบอกตรงๆเจ็บหนัก วันนี้มาเจอคู่ปรับเก่าจุดสลบมีทั่วร่างกาย ไม่แน่อาจถึงน๊อค
จะชนะน๊อค
น้องบี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์.
เป็นมวยฝีมือใช้ได้ แต่หัวใจยังไม่ถึงร้อย ต้นๆต้องระวังหมัดของคู่ต่อสู้ให้ดี เพราะวงในได้เปรียบ แต่ที่สำคัญคือชอบแลกผลสุดท้ายหงายหลัง 1-3 ต้องระวัง 4-5 เล่นได้ไม่น๊อคมีโอกาสพลิก พิกัด 125 ป.

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
สุดยอดครับท่านพี่....เอาทั้งระวังครบวงจร........ไม่ต้องไปวิเคราะห์มากมายครับ........ :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ส.วีรกูล

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ที่1 บางบอนต้องคนนี้ พี่เป้งปากน้ำ   :dookdik_smile-circle_63[1]:

เป้งปากน้ำ

ช่อง7มวยยังไม่นิ่งรอแปบครับ+เด็ดช่องละตัว+มวยน่ารองต้องรอแปบครับ

ส.วีรกูล

พี่เป้งพี่สนทะเล สบายดีนะครับ   :dookdik_smile-circle_94[1]:

เป้งปากน้ำ

ต้องซ่อนตัวทั้งสองคนตู้ใหญ่กำลังตามหา ท่านสนไม่เท่าไหร่แต่ผมเขาจำหน้าได้เต็มๆ

ส.วีรกูล

ตู้ผม ผมเล่นตัวไหน พวกตามผมหมด   ต้องแอยเล่น เล่นให้หลงแล้วช้อนรับ เต็มๆครับ
 พี่เป้งเล่นเอารูปลงซะจะแจ้ง ใครจำไม่ได้ก็........แล้วครับ :dookdik_smile-circle_63[1]:

เพชรหนองจอก

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 7

สนทะเล

ที่ตามหาท่านเป้งเนี่ย เจ้าหนี้ปะครับท่าน  :dookdik_smile-circle_67[1]: :dookdik_smile-circle_67[1]:
เห็นมาไว ล้อกันเล่นบ้างนะท่านเป้ง คงไม่ว่ากันเน้อครับ....

เป้งปากน้ำ

เล่นคนนี้หนี้สินหมดครับท่านสน(เข็มขัด2เส้นการันตีความเก่ง)

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
ที่1 บางบอนต้องคนนี้ พี่เป้งปากน้ำ   :dookdik_smile-circle_63[1]:

ถูกต้อง..น่ะ.ครับ..ๆ.ๆ..พี่เป้ง..พี่ไฟหนาว...ปรมจารย์..ครับ..

TonTonTon1

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 0

สนทะเล

ช่อง-3ผมค่อยส่งวันศุกร์เช้านะครับ คิดว่ามีเปลี่ยนอีกแน่นอน!! :Onion-s-97[1]:

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19

เป้งปากน้ำ

เสือบิน เกียรติเจริญชัย ยังไม่แน่นอนต้องรอดูอีกครั้ง

เจ้อร เกาสง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 11
...วันนี้ว่างๆว่าจะแวะมาส่งการบ้านพี่สนทะเลซักหน่อยก็กลัวมวยเปลี่นมวยถอน

ไว้รอมวยนิ่งก่อนนะพี่สนนะ.........ใก้ลวันหรือมวยนิ่งจะมาส่งใหม่นะ.. :Onion-s-90[1]: :Onion-s-34[1]:

โมเม

• ชอบกด Like + 33
ถามว่า..ทำใม.กัวข้อใหม่..ที่จะโพส ของผมไม่มีแร้ว..หรือว่าไม่ไช่14เซียนบางบอนเรยโพสไม่ได้..ขอบคุนคับ :Onion-s-26[1]:

wasan sanjai

• ชอบกด Like + 15
 :dookdik_smile-circle_83[1]: เจ๊อรมาแล้วคร๊าฟ
คงมีอะรัยดีๆมาบอก
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าฟ

สนทะเล

ครับน้องอร....วันเสาร์ส่งได้ก่อน5โมงเย็นนะครับผม สำหรับมวยช่อง7สี

อ้างถึง
ถามว่า..ทำใม.กัวข้อใหม่..ที่จะโพส ของผมไม่มีแร้ว..หรือว่าไม่ไช่14เซียนบางบอนเรยโพสไม่ได้..ขอบคุนคับ
ส่วนน้องโมเม ลองดูให้ดีๆนะครับผมเห็น "เริ่มหัวข้อใหม่" ก้อยังอยู่ปกตินะครับ อาจจะเนื่องจากServerอยู่ระหว่างการปรับปรุงจึงยังไม่เสถียร หรือถ้าไม่อย่างนั้นก้อลองRestartเครื่องใหม่ดูครับ ผมว่าไม่เกี่ยวกับ14เซียนเลยโพสท์ไม่ได้หรอก...เพราะเวปนี้ไม่ใช่ของกลุ่มคนแค่14คนครับแต่เป็นเวปบางบอนที่เมื่อใครเมื่อเป็นสมาชิกแล้วก้อสามารถตั้งกระทู้เพื่อแสดงทรรศนะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้เสมอครับ ท่านAdminเขาคงไม่ได้จำกัดไว้เฉพาะพวกผมหรอกครับเพียงแต่กระทู้ที่ตั้งขึ้นมาต้องปฎิบัติตามกฎ กติกา มารยาท สอบถามปัญหา เพื่อให้ทุกคนในบ้านหลังนี้อยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ

อ้างถึง
กฎ กติกา มารยาท สอบถามปัญหา
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 13:20:45 »
อ้างถึง
* ห้ามหมิ่นสถาบันพระมหากษัตริย์

* ห้ามลงข้อมูลเกี่ยวกับการโฆษณาทุกชนิด  หากทางทีมงานตรวจสอบพบจะระงับการเป็นสมาชิกถาวร

* ห้ามลงเบอร์โทรศัพท์ หรือ ช่องทางติดต่อใดๆ เพื่อป้องกันการถูกหลอกลวง จากพวกมิจฉาชีพ ถ้าตรวจพบจะระงับการเป็นสมาชิกทันที

* ห้ามลงข้อมูลเกี่ยวกับ มวยล้ม มวยล็อก มวยทำงาน หรือข้อมูลที่สื่อให้เห็นว่ามีการล้มมวย เด็ดขาด ไม่ว่าจะเพื่อแจ้งให้สมาชิกท่านอื่นทราบ หรือเพื่อหาผลประโยชน์ต่างๆ หากทางทีมงานตรวจสอบพบจะระงับการเป็นสมาชิกถาวร และหากข้อมูลดังกล่าวมีการฟ้องร้องทางกฏหมาย ทางทีมงานจะนำข้อมูลทั้งหมดส่งมอบให้เจ้าหน้าที่พร้อมรายละเอียดของผู้ลงข้อมูล หากมีการร้องขอ

* ห้ามลงข้อมูลที่ขัดต่อ พ.ร.บ.มวยไทย เพื่อป้องกันข้อพิพาททางกฎหมาย และการให้บริการของเว็บไซด์มวยไทยบางบอน

* ห้ามลงข้อมูลเพื่อการรับแทงพนันทุกชนิด หากทีมงานตรวจสอบพบจะนำหลักฐานทั้งหมดมอบให้เจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อดำเนินการตรวจสอบทันที

* หลีกเลี่ยงการลงข้อมูลที่ไม่สุภาพ หรือมีการด่าทอสมาชิกท่านอื่นๆ ด้วยถ้อยคำที่รุนแรง หากท่านพบเห็นว่าสมาชิกท่านใดปฏิบัติตัวไม่เหมาะสมให้แจ้งทีมงานเพื่อทำการตรวจสอบ และดำเนินการลงโทษสมาชิกท่านนั้นๆ เป็นกรณีไป

* ในการตั้งกระทู้ให้ตั้งแยกตามประเภทของห้องต่างๆ ตามที่ทางทีมงานเปิดไว้ เพื่อความสะดวกในการหาข้อมูล และดูแลบอร์ด หากสมาชิกท่านใดกระทำการตั้งกระทู้โดยไม่ตรวจสอบให้ตรงห้อง ครั้งแรกจะทำการตักเตือน แต่หากยังกระทำผิดอีกจะถูกลงโทษในระดับที่รุนแรงขึ้นและหากยังไม่แก้ไขจะระงับการใช้งานถาวรทันที

* ในการให้ทรรศนะ วิจารณ์ เกี่ยวกับมวย อนุญาตให้แสดงทรรศนะได้อย่างเต็มที่ แต่ไม่อนุญาตให้ลงเบอร์โทรศัพท์ หรืออีเมล์ หรือวิธีติดต่อในช่องทางลับเพื่อขอข้อมูล เพื่อป้องกันการหลอกลวง หรือร้องขอผลประโยชน์กับเพื่อสมาชิกทั้งใหม่ และเก่า หากตรวจสอบพบ จะถูกระงับไอดีถาวร

* หลังจากทราบผลการแข่งขัน ห้ามมิให้มีการวิจารณ์หรือต่อว่าผู้ให้ทัศนะทุกท่าน เพราะถือว่าท่านที่ให้ข้อมูลย่อมมีทรรศนะหรือความชอบส่วนตัวจึงให้ข้อมูลเพื่อแบ่งปันต่อเพื่อนสมาชิก ซึ่งถือว่าทำประโยชน์ต่อเพื่อนสมาชิกทุกคน ดังนั้นหลังการแข่งขันแล้วห้ามมีการต่อว่าหรือตำหนิในการให้ข้อมูลของสมาชิกท่านนั้นๆ เพราะถือว่าการตัดสินใจอยู่ที่ตัวของสมาชิกเอง คนให้ข้อมูลไม่ได้บังคับให้ท่านต้องนำข้อมูลไปใช้ ดังนั้นหากผลออกมาเป็นเช่นใดท่านต้องยอมรับในการตัดสินใจของท่านเอง

* ห้ามลงข้อมูลเกี่ยวกับธุรกิจมวยหูทุกชนิด ทั้งแบบ สอบถาม แนะนำ ชี้นำ ตำหนิ ต่อว่า ในทุกธุรกิจมวยหู ไม่เว้นแม้แต่บริการของทางเว็บไซด์มวยไทยบางบอน เอง หากท่านมีข้อสงสัย ให้โทรสอบถามทางเว็บไซด์ มวยไทยบางบอน ได้ทันที หากพบว่าผู้ใดฝ่าฝืนจะถูกลงโทษจากเตือน จนถึง แบนถาวร ทันที
ขอบคุณครับผม :Onion-s-1[1]:

webmaster

• *
  • ชอบกด Like + 1562
เว็บปกติทุกอย่างครับ ต้องถามท่านโมเมใช่เนตอะไร เนตท่านอาจช้าก็ได้ ผมเห็นท่านตั้งกระทู้บางครั้งเป็นภาษาต่างดาว  อาจเป็นที่คอมท่านเองหรือป่าว  คนอื่นเขาตั้งกระทู้ได้หมดทุกคนครับ

ผมแนะนำว่าลองใช้คอมเครื่องอื่นเข้าดูครับ บางทีคอมท่านอาจมีปัญหาครับ
มวยหู ธีรวัฒน์ ล็อค3 พากษ์สดติดขอบเวที สืบลึก ข้อมูลดี มีทีเด็ดให้เล่น เน้นราคาขาใหญ่

สมัครมวยหูโทร. 089-6320862 
รายเดือน 1000 บ. ฟังได้5 อาทิตย์  รายอาทิตย์ 400 บ.
มวยไลน์เสียงเดือนละ 500 บ. ฟังได้5 อาทิตย์ แอ๊ดไลน์คลิกเลย>>https://line.me/ti/p/zBZ4hlauEP
LINE ID: 0896320862
พากษ์สดในเวทีทุกช่อง แอ๊ดเฟสบุคคลิกเลย>> ธีรวัฒน์ ล็อคสาม

สายด่วนพากษ์สด โทร.  *499225 

*************** โอนเงิน **************
ธนาคาร กสิกรไทย เลขบัญชี 0-95290-212-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์
ธนาคาร กรุงไทย เลขบัญชี 5-77010-075-3 บัญชีชื่อ ธีรวัฒน์

ธีรพล

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ขออนุญาติครับ..................................
ผมไม่ใช่14เซียน....แต่โพสท์ได้สะดวกสบาย
ไม่มีปัญหาอะไร........แถมรวดเร็วอีกด้วยครับ
.....................................ขอบคุณครับ

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
ท่านโมเมน่าจะส่งทางโทรศัพธ์ครับผมว่า น่าจะโหลดช้า

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
ต้องบอกว่าพี่เป้ง แกมาแร็วยิ่งกว่าสามจีครับ

คนเก็บเห็ด

Re: ส่งการบ้านช่องสามครับผม
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 05:57 »
ศักดิ์นิพนธ์      จะชนะ    มงคลเดชเล็ก    ครั้งก่อนไม่รู้เก่งไม่เพราะคู่ชกร่างกายไม่ดี

เด่นพนม          จะชนะ    ณัฐพล        หนังม่วนเก่าเข้าฉายใหญ่

เสือบิล             จะแพ้       หยาดฟ้า     ลุ้นต้นๆมุดมามั่วๆมีหวังแหก

สายลับ             จะแพ้      น้องบี         ลุ้นปลายๆถ้าไม่นอนซะก่อน

มวยเด็ด  เด่นพนม    ชกที่นี่เซียนชอบมาง่ายแพ้อยากครับ

ส.วีรกูล

ส่งการบ้านให้คุณครูครับ
 ช่องสาม คู่ที่1. ศักดิ์นิพนธ์ มวยในรายการจะหาคนรองใด้หรือเปล่าก้ไม่รู้
             คู่ที่2. เด่นพนม   เด็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
             คู่ที่3. หยาดฟ้า  น่ารอง ครั้งก่อนแพ้รุ่งอุบล  ดันไปแรกกับเขา วันนี้ชิวๆๆๆๆๆๆๆ
             คู่ที่4. น้องบี   น่ารองอีกตัว  สวมการ์ดอย่างเดียว 4-5 แซงเข้าวิน

หลังชั่งเจอกันครับ :dookdik_smile-circle_63[1]:แสนเก่ง ส.วีรกูล

เป้งปากน้ำ

ช่อง3 (การบ้านก่อนชั่งถ้าไม่เปลี่ยน)หลังชั่งหากมีข้อมูลพิเศษผมจะมีแจ้งอีกครั้งครับ

1.ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต
ฟิตซ้อมที่ค่ายศักดิ์รังสิต  โดยมี ศักดิ์ รังสิต คอยควบคุมการฟิตซ้อมฟิตไม่ถึงไม่ขึ้นเวทีมีคู่ปล้ำเป็นฝรั่งตัวใหญ่ไฟต์ล่าสุดถล่มยอดนิม พุ่มพันธ์ม่วงแบบหมดทางสู้ และสาร รังสิต คอยคุมหน้าเสื่ออยู่ที่มุมเป็นมวยรูปร่างสูงยาว จังหวะฝีมือ เตะต่อยเข่าปล้ำตีดี แข็งแกร่งแข็งแรงกว่า
จะชนะ
มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์
เป็นมวยฝีมือดีน่าจะสูงกว่า แต่ห่างหายเวทีไปนาน จังหวะเตะต่อย เข่าในรัดมัดตีดี กระดูกดี แต่รูปร่างช่วงสด และ สภาพร่างกายเป็นรอง  พิกัด 116 ป.

2.เด่นพนม ร.ร.กีฬาโคราช
ฟิตซ้อมที่ค่าย รร.กีฬาโคราช อ.เมือง นครราชสีมา มี ผอ.ประสิทธิ์ เทพสูงเนิน เป็นหัวหน้าฯ อ.พยุงศักดิ์ รักสัตย์ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยรูปร่างสูงยาวได้เปรียบรูปร่างช่วงชก   เข่าในเหนียวแน่น แชมป์เข็มขัด 2 เส้นการันตีความเก่ง (แชมป์รุ่น 130 ป.เวทีมวยอ้ออมน้อยและแชมป์ฟุ๊กเทียนกรุ๊ป)เคยชนะมา***เด็ด***
จะชนะ
ณัฐพล เกียรติอาวรณ์
ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติอาวรณ์ บ้านสนามม้า ต.ดงลาน อ.เมือง ร้อยเอ็ด มี สนิท อาวรณ์ ผู้เป็นพ่อเป็นหัวหน้าคณะ อ.ปุ๋ย ป.สิทธิชัย เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยฝีมือหลักเหลี่ยมดี มีลูกเตะต่อยที่รุนแรง แต่เสียเปรียบช่วงชก การยืนระยะปลายๆเป็นรอง พิกัด 130 ป.

3.คู่เอก เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน
มวยบุรีรัมย์ บอกง่ายใช้คล่อง ปัจจุบันฟิตซ้อมที่ศูนย์กีฬามวยไทย ชุมชนราชวัลลภ 3 ร.1 พัน 4 รอ.เขตพญาไท มีสุเมศว์ ชัยโชติ หรือ ด้วย ศักดิ์ชัยโชติ เป็นลูกพี่หัวหน้าคณะ จ่าชาติ ศักด์ชัยโชติ เป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ฝีมือดี เข่าในมีรัดมัดตีดี งวดนี้มามาแทนอีกหน
จะแพ้
หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิมส์
มวยมาจากอุบลราชธานี  เป็นมวยจังหวะเตะต่อย ต้นๆหมัดหนักมาก ล่าสุดแพ้น๊อครุ่งอุบล ซากามิมาเพราะใจร้อนที่ไปแลก แต่การยืนระยะ เบียดปลายๆได้เปรียบคิว่าน่าจะใหญ่กว่า ต้นๆอันตราย ถ้าไม่เร่งมาก คิดว่าปลายๆสูสี พิกัด 117 ป.

4.สายลับ จิตรเมืองนนท์
ฟิตซ้อมที่ค่ายจิตรเมืองนนท์ จ.นนทบุรีโดยมีอ้วน เมืองนนท์ เป็นผู้จัดการค่าย เป็นมวยจังหวะ เตะต่อย หมัดหนัก แต่ไฟต์ล่าสุดไปเจอเบอร์ใหญ่อย่างคิงส์ เกียรติเจริญชัยมาบอกตรงๆเจ็บหนัก วันนี้มาเจอคู่ปรับเก่าจุดสลบมีทั่วร่างกาย ไม่แน่อาจถึงน๊อค
จะชนะน๊อค
น้องบี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์.
เป็นมวยฝีมือใช้ได้ แต่หัวใจยังไม่ถึงร้อย ต้นๆต้องระวังหมัดของคู่ต่อสู้ให้ดี เพราะวงในได้เปรียบ แต่ที่สำคัญคือชอบแลกผลสุดท้ายหงายหลัง 1-3 ต้องระวัง 4-5 เล่นได้ไม่น๊อคมีโอกาสพลิก พิกัด 125 ป.

เป้งปากน้ำ

การบ้านช่อง7
1.รุ่งพนม ส.ทนายวิรัตน์ (เอส.ดี.ที.แอนด์ทรานสปอร์ต) มาจากศึกส.สมหมาย (มวยแทน)แต่ซ้อมรอรายการอยู่แล้วไฟต์ล่าสุดชนะคะแนน เพชรชุมพล ดาบรันสารคาม ที่เวทีมวยอ้อมน้อยมาฝีมือใช้ได้
จะชนะ
นำชัย ศิษย์เทพอนันต์ (ศิษย์รุ่งอนันต์)
มวยพิจิตร ฟิตซ้อมที่ค่ายศิษยเทพอนันต์ จอมล่าเดิมพันแถวบ้านนอก รูปร่างช่วงชกดี ไม่เคยต่อยกลางวัน เป็นมวยจังหวะเตะต่อย เข่าในปล้ำตีเหนียว เดินหน้าอย่างเดียว ปลายๆเสียเปรียบ

2.อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี
มวยจากกาฬสินธุ์ครั้ง ครั้งล่าสุดชนะแตกเสือเทพเป็นมวยทรงนิ่ง มีศอกที่อันตราย เข่าในใช้ได้แต่เบียดปลายๆเป็นรอง
จะพลิกแพ้
พนมรุ้งเล็ก ศิษย์ใบคาน
มวยตรัง เป็นมวยเข่าในเหนียวแน่น รูปร่างสูงยาวกว่า เดินเตะต่อย เดินค้ำหน้าดันแทง ดันเสียบ วงในแข็งแกร่งแข็งแรง ต้นๆๆไม่โดนหมัดโดนศอกร่วง เคยชนะมา2ครั้งแล้ว พิกัด 116 ป.

3.สตาร์บอย เซ็งซิมอิ๊วยิม***เด็ด***
มวยจากศีขรภูมิ สุรินทร์ ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร เป็นมวยจังหวะเตะต่อยหนัก เข่าปล้ำฟัดรัดตีเหนียว หน้าเสื่อได้เปรียบ เคยชนะกันมาแล้ว3ครั้งยังสงสัยเอามาทำไม ต้นๆอาจเสียเปรียบปลายเบียดแซง
จะชนะ
เจนณรงค์ ต.ทักษิณ
ฟิตซ้อมที่ค่าย ต.ทักษิณ พัทลุง เป็นมวยฝีมือดีคนต้นไปก่อนทุกครั้ง แต่เสียดสีแล้วแพ้ความใหญ่ ปลายๆเป็นรอง

ชิงแชมป์ 122 ป.ช่อง7สี ที่ว่าง
ชายเล็ก ควายทองยิม
มวยจากจังหาร ร้อยเอ็ด ฟิตซ้อมที่ค่ายเกียรติเพชร มวยรูปร่างสูงยาว เตะต่อย เข่าในปล้ำตีเหนียว เข่าค้ำได้เปรียบรูปร่าง ช่วงชก เวต หน้าเสื่อ กะล้อมกินทุกอย่าง แต่ปลายๆอาจหลงเหลี่ยมได้
จะพลิกแพ้
แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต 
มวยจากห้วยเม็ก กาฬสินธ์ เป็นมวยฝีมือ สายตาดี แข้งซ้ายเตะได้รุนแรง ไฟต์ล่าสุดสอนมวยทวน ก.กัมปนาทแบบสู้ไม่ได้ ไฟต์นี้รอสังเกตให้ดีเวตนี้อาจทำให้แสนเก่งดังอย่างเมืองไทยได้ เพราะปลายๆไม่หมด พิกัด 122 ป.
......คู่นี้..หลัง นน.ผ่าน ผมมี ทรรศนะ..พิเศษ...ให้สมาชิกครับ

เป้งปากน้ำ

มีเด็ดช่องละตัวและหลังชั่งมีมวยน่ารองอีกครับ

เป้งปากน้ำ

ช่อง3เปลี่ยนแปลง
1.ศักดิ์นิพนธ์
2.สายลับ
3.หยาดฟ้า**เด็ด**
4.ลมหวล

อัจฉริยะ

• ชอบกด Like + 137
7สี ถูกใจ ข้าน้อยมากลูกพี่ คู่ 123
แต่คู่4 ต้องแยกทาง

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
ช่อง 3..
1 ศักดิ์นิพนธ์
2 สายลับ
3 หยาดฟ้า ***
4 ลมหวน
ช่อง 7..
1 นำชัย
2 พนมรุ้งเล็ก
3 สตาร์บอย
4 ชายเล็ก ***

ส.วีรกูล

พี่สนทะเล,พี่เป้ง และพี่ๆๆทั้งหลาย พี่ๆวิจารณ์มวยเร็วเกินไปหรือเปล่าครับ  มวยเสาร์อาทิตย์ปรับเปลี่ยนหมดแล้ว :dookdik_smile-circle_63[1]:

ส.วีรกูล

พี่สนทะเลครับ ผมขอแก้ไขมวยช่องสามครับ มวยเด็ดผมให้  หยาดฟ้าครับ  ส่วนคู่ที่4. ให้ลมหวลครับ   ขอบคุณครับ

สนทะเล

ครับผม ตอนนี้ผมยังไม่ได้รวบรวมครับส่วนตารางรายชื่อ Updateใหม่เรียบร้อยแล้วครับทั้ง2ช่อง ท่านที่จะแก้ไขเชิญได้เลยครับผม ส่วนของผมจะให้พรุ่งนี้ครับ :Onion-s-97[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]: :dookdik_smile-circle_88[1]:

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
   ช่อง 3
1  ศักคิ์นิพนธ์
2  สายลับ  เด็ด)
3  หยาดฟ้า
4   ลมหวล
     โชคดีทุกท่านครับ

เอ่ย กันตัง

• ชอบกด Like + 264
หมู อยู่ ตึก ชอบก่อนชั่ง ช่อง 3 ศึกจ้าวมวยไทย
1. ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต......มวยฟอร์มสดไฟท์หลังชนะติด ๆ กันมาหลายไฟท์ แต่กระดูกชั่วโมงบินและความ เจ้าเล่ห์เป็นรอง จะพลิกแพ้ มงคลเดชเล็ก ว.ปัญญาไวย์.......มวยเข่าเหนียวแน่น เดินสายอยู่ต่างจังหวัด สู้จริงร้ายมาก รองไว้ไม่มีม้วนเดียว พิกัด 116 ป.

2. สายลับ จิตรเมืองนนท์ เคยชนะน็อคกันมาที่ช่อง 7 ประเภท ซ้ายนับ - ขวาน็อค แต่เห็นเข่าเหมือนห็นระเบิด 3 ยกต่อยไม่ร่วง จะพลิกแพ้  น้องบี ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์ (ขุนเข่าคางเปราะ) เข่าในเหนียวแน่น ตียันลูกบวชปดดใหญ่ปลายแรง ไม่ร่วงเสียก่อน ตีไส้ไหล แน่ ๆ พิกัด 125 ป.

3. เฉียบคม ศิษย์จ่ากัน ประเภท จิตใจเกินร้อยหนักแรงทุกลูก แต่หลัง ๆเริ่มกรอบ มีแผ่วปลายให้เห็น จะแพ้ หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิมส์ ประเภทหนักแรงทุกลูก น็อคคู่ต่อสู้เป็นว่าเล่น แถมเป็นมวยตัวยืนในรายการมีการ ฟิตซ้อม เตรียมตัวเยอะกว่า พิกัด 117 ป.

4. ลมหวล ศิษย์ลมหนาว จิตใจ สู้เชิงชกแพรวพราว ตั้งรับจับทาง จะชนะ
สปรินต์เตอร์ ลูก บ.ก ต่อยอย่างไงก็อย่างนั้น ทั้งปี (เด็กดอง) พิกัด 112 ป.

เอ่ย กันตัง

หมู อยู่ ตึก ชอบก่อนชั่งช่องมวยไทย 7 สี
1. รุ่งพนม เอส.ดี.ที.แอนด์ทรานสปอร์ต ฟร์อมหลัง ถือว่าใช้ได้ ชนะมาทั้ง แต่วันนี้ต้องมาแทนกระทันหัน การเตรียมตัวเป็นรอง แน่ ๆ จะแพ้ นำชัย ศิษย์เทพอนันต์ ฟอร์มหลัง ห่วยแตกมาก ๆ ไม่ค่อยชนะใคร แต่วันนี้ดวงดีคู่ชกถอนต่อยกลับมวย แทนการเตรียมตัวน่าจะดีกว่าไม่ชนะไฟท์นี้ก็ไม่รู้จะชกไปอีกทำไม พิกัด 120 ป
2. อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี เด็กในคาถาของ เซียนแก้วล็อค 3 หรือ โพธิ์แก้ว ฝนจางชลบุรี อาวุธหลากหลาย ออกได้รุนแรงแม่นยำ ล่าสุดน็อคไอ้ป่าซาไก วันนี้เตรียมตัวมาแก้มือ จะชนะ พนมรุ้งเล็ก ศิษย์ใบคาน สูงยาวเข่าดี แต่ 3 ยกโดนหมัดโดนศอก อ่วมแน่ ๆ พิกัด 116 ป

3. สตาร์บอย เซ็งซิมอิ๊วยิม เจ้าที่ เจ้าถิ่น รูปร่าง สูงยาวเข่าดี เคยซัดกันมาถึง 3 ครั้ง แต่ไม่รู้โปรโมเตอร์จะจัดทำไมอีก หรือว่าอยากให้คู่ชกชนะบ้าง จะพลิกแพ้ เจนณรงค์ ต.ทักษิณ ประเภทแรดเรียกพี่ หนักแรงทุกลูก เข่าในเหนียวแน่น จิตใจเกินร้อย ทีมงาน ตุด พัทลุง มั่นใจไฟท์นี้แก้มือได้แน่ ๆ (รองไปไม่มีม้วนเดียว) พิกัด 127 ป.

4. ชายเล็ก ควายทองยิม เจ้าที่เจ้าถิ่น ประเภทถอยหลังหกล้ม บ้า ดีเดือด เข่าในโหดเหี้ยม ตีได้ยันสว่าง จะชนะ แสนเก่ง กีล่าสปอร์ต ฝีมือเชิงชกสุดยอดมาก เตะหนัก ศอกคม แต่โดนบดหนัก ๆ มียุบ มีย่น แน่ ๆ 3 ยก สู้ได้สบาย แต่ 4- 5 ปากเขียว ชิงแชมป์ 122 ป. ช่อง 7 สี

เอ่ย กันตัง

ทีเด็ด หมู อยู่ ตึก
ช่อง 3  ***หยาดฟ้า เค.อาร์.เอส.ยิมส์***
ช่อง 7  ***ชายเล็ก ควายทองยิม***

คนเก็บเห็ด

Re: ส่งการบ้านใหม่ช่อง3 ครับพี่สนทเล
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 19:19 »
ศักดิ์นิพนธ์         น้องบี        หยาดฟ้า   เด็ดครับผม         ลมหวล

คนเก็บเห็ด

Re: ส่งการบ้านช่อง7 ครับพี่สนทะเล
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2013, 19:28 »
รุ่งพนม           อภิสิทธ์          สตาร์บอย   เด็ดครับผม          ชายเล็ก

เป็นแค่ทัศนะ    เบื้องต้นนะครับผิดถูกก็อย่าว่ากันนะครับมุมมองของแต่ละคนย่อมไม่เหมือนกันครับ

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
ช่อง3 ขอส่งพรุ่งนี้ตอนเย็นครับท่านสน....
รอคู่มวยให้นิ่ง สงบ ก่อน

New เสกัก

• ชอบกด Like + 184
ขออนุญาตส่งการบ้าน ช่อง 3 ช่อง 7
ช่อง 3
ลมหวน      ทีเด็ด
มงคลเดช
น้องบี
อรัญชัย

ช่อง 7
นำชัย
อภิสิทธิ์   
เจนณรงค์    ทีเด็ด
ชายเล็ก

ยาจกซู

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 3

เป้งปากน้ำ

ท่านนพ อรัญชัยมาแทนใครครับ(มวยเปลี่ยนอีกแล้วหรือ)บอกผมด้วย

เป้งปากน้ำ

1. ลมหวล ลูกไทวา ***เด็ด***
2. ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต
3. สายลับ จิตรเมืองนนท์ 3 ยกแรกเข้าไว้ก่อน น๊อคไม่ได้รีบไปตรงข้ามครับ
4. แสนเก่ง จ.นพรัตน์   

ส.วีรกูล

ส่งการบ้านช่อง7 สีครับ

คู่ที่1. นำชัย ศิษย์เทพอนัน  มวยยืนในรายการ(หลักเหลี่ยมดีกว่า)
คู่ที่ 2. อภิสิทธิ์ ฝนจางชลบุรี  หนักทุกลูกเตรียมตัวมาดี(มีนับ)
คู่ที่ 3. เจนณรง  ต.ทกษิน   มาแก้มืออีกครั้งการเตรียมตัวดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ตรงข้ามอ่อนซ้อม(เด็ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ)
คู่ที่ 4. แสนเก่ง กีฬาสปอร์ต  หลักเหลี่ยมมวยดีกว่า อาวุธจุกจิก
                     มวยเด็ดในรายการ   เจนณรงค์ ต.ทักษิณครับ   
                                                  ขอบคุณครับ

คนชายแดน

• ชอบกด Like + 17
ส่งการบ้านช่อง 3 สี

คู่ที่ 1 ลมหวล
คู่ที่ 2 ศักดิ์นิพนธ์
คู่ที่ 3 สายลับ ***
คู่ที่ 4 แสนเก่ง

โชคดีทุกคนครับ

ส.วีรกูล

ส่งการบ้านช่องสาม ใหม่ครับ
คู่ที่1. ลมหวล  ลูกเทวา  เหลี่ยมทรงดีกว่า
คู่ที่2. ศักดิ์นิพนธ์ ศักดิ์รังสิต มวยในรายการ
คู่ที่3. น้องบี ศิษย์สารวัตรจี ครั้งนี้เกาะติดคิดตัง
คู่ที่4. แสนเก่ง จ.นพรัตน์  เหลี่ยมทรงดีกว่าหนักกว่า

มวยเด็ดในรายการ น้องบี  ศิษย์สารวัตรจีระพงษ์          ขอบคุณครับ

เอ่ย กันตัง

ทีเด็็ด หมู อยู่ ตึก เปลี่ยนล่าสุด
ช่อง 3  น้องบี ศิษย์สารวัตรจี

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal