เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: สะบายๆ-เล่าสู่กันฟัง  (อ่าน 2009 ครั้ง)

srivang

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 61
สะบายๆ-เล่าสู่กันฟัง
« เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 11:39 »
ปกติศรีวังจะปั่นจักรยานไปดื่มกาแฟที่ตลาดเช้ากับ ผบ.บ้านเป็นประจำทุกเช้า(ห่างจากบ้า1/2กม) เช้านี้ก็เช่นกัน ขณะเปิดประตูรั้ว เหลือบไปตัวอะไรคล้ายๆหนูสีดำขนาดถ่านไฟฉายก้อนใหญ่วัดลำตัวประมาณ 2.5นิ้วหางยาวเป็นพวงคลานต้วมเตี้ยมอยู่ข้างกำแพงรั้วหน้าบ้าน น่าจะพลัดหลงกับแม่(เคยเห็นวิ่งเล่นอยู่ป่าชายน้ำเป็นประจำ) หมากำลังจะเข้าไปกัด ศรีวังเลยไล่หมาหนีและต้อนเจ้าตัวน้อยเข้าพุ่มไม้ที่ปลูกไว้ แล้วเลยไปกินกาแฟ สุขในใจลึกๆวันนี้ได้ช่วยชีวิตเจ้าตัวน้อยไว้ เชื่อหรือไม่ ขากลับแวะบ้านคุณยายคุณยายบอกว่าเพื่อนฝากเงินใช้หนี้ที่ยืมไปเมื่อต้นเดือนที่แล้ว(ลูกสาว2คนไม่มีเงินจ่ายค่าเทอม) สร้างกุศลไม่ต้องรอชาติหน้าชาตินี้นี่แหละเห็นผลทันตาเลยครับ กลับเข้าบ้านเห็นลูกสาวหิ้วตะกล้าใส่ไอ้ตัวน้อยไว้ท่าทางไม่แข็งแรงอ่อนล้า(น่าจะบาดเจ็บด้วย) เป็นลูกกระรอกเกิดใหม่ครับลืมตาแป๋วอยู่เลย ตอนนี้ใช้โคมไฟอบอยู่ครับ คิดว่าป้อนนมป้อนกล้วยแข็งแรงดีแล้ว จะนำไปปล่อยหลังบ้านศรีวังซึ่งติดชายน้ำมีป่ามีต้นไม้ให้เขาปีน ขอแรงใจจากเพื่อนสมาชิกช่วยให้เขามีชีวิตรอดกลับคืนสู่ธรรมชาติด้วยครับ

ไม่มีอะไรจะยิ่งใหญ่และสุขใจเท่ากับการให้

ท่าน14เซียนและผู้มีจิตอาสาทุกท่านคงคิดเหมือนศรีวัง บ้านหลังนี้อบอุ่นใจจริงๆ ให้ไปเถอะครับมันจะกลับมาสนองท่านทันตาเห็นเหมือนกับศรีวัง555...มีแล้วไม่แบ่งปัันมันบ่ส่วงอก ผู้ใด๋สิว่าจั่งใด๋กะซ่างเพิ้น ข้อมูลของศรีวังถึงจะไม่แน่นเพราะบ่ได้จกได้ล้วงลึกเหมือนท่าน14 เซียน แต่ก็พอไปวัดไปวาตอนตี5 ฟ้ายังบ่แจ้งได้นา เสาร์นี้ NBT มีมักอยู่คู่หนึ่งคันมืออยากให้เอาบ่ ถ้าเอาส่งเสียงเบาๆ เดี๋ยวโต๊ะเรทสิเปิดแพง วันอาทิตย์
ค่อยไป9สี หาค่าก๋วยเตี๋ยวฟรีกับท่านไฟหนาว แล้วใส่หมวกกันโดดข้ามไป7สีวิ่งตามหลังท่านหงอคงสะบายๆ

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
Re: สะบายๆ-เล่าสู่กันฟัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 12:08 »
สาธุครับ  การทำดีได้ผลทันตาดีแท้..

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 12:49 »
มีอยู่ปีหนึ่งชิวีตผมเคยลำบากมากเลยครับท่านศรีวัง ผมทำงานทุกอย่างที่นายสั่งแต่ ก็โดนนายว่าตลอด ผมก็ไม่รู้ตัวเองผิดตรงไหนทั้งที่ผ่านมา ไม่ว่าจะทำงานกับใคร เขาก็ออกปากชมแล้วก็ได้เลื่อนตำแหน่ง เงินเดือนขึ้นตลอด ผมเลยตัดสินใจลาออก มาคิดทบทวน ว่าทำไรไม่ดีหรือเปล่า พ่อตาผมเลยแนะนำให้ไปทำบุญที่วัดไม่รู้เพราะอะไรครับ ผมรู้สึกโล่งใจสบายใจขึ้นมาเลย หลังจากนนั้นผมก็ทำบ่อยขึ้น เพราะรู้สึกสบายใจ พอดีลุกพี่เก่าโทรมาชวนให้มาทำงานด้วย แถมเพิ่มเงินเดือนให้ผม ผมจึงกลับมาทำงาน รู้ไหมงานที่ทำไม่ว่ายากหรือง่าย เพื่อนพี่น้องที่ทำงานก็ช่วยเหลือตลอด แถมผมต้องกลับบ้านหาลูกสาว บ่อยมากแต่นายก็อนุญาต ผมเลยเข้าใจแล้วคนเราถ้าไม่ทำความดีไว้ ก็คงไม่มีความดีเกิดขึ้นกับเรา ทำไปเถอะครับเพื่อนสมาชิก และหวังว่าความดีที่ท่านจิตรอาสาได้ทำด้วยใจเผื่อแผ่ จะส่งผลดีดีให้เกิดกับชีวิต พวกท่านนะครับ
                                                                                                               จากใจ เขยหล่า

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 13:00 »
ถูกใจจังเลย

โชคชัย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 13:09 »
 :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2013, 13:27 »
"ทุกข์ยากฮ้าย เขินขาดแลงงาย พริกอยู่เฮือนเหนือ เกลืออยู่เฮือนใต้
หัวสิงไคอยู่เฮือนเผิ่น ขอข้าวได้แล้ว เกลือจ้ำกะบ่มี
ทุกข์ยากล้ำ ปากก่ำกินมันหมก ปานใด๋หนอสิได้กินมันต้ม
ทุกข์ยากฮ้าย อายหมู่หมูหมา คันเห็นกาบินว่า ว่าแต่มันสิมาท้วง"
บ่ได้มวยจากเซียน กะสิลำบากแท้แหล่วๆ
:Onion-s-25[1]: :dookdik_smile-circle_94[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal