เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: ป๋าชุ้น 7 สีจัดให้..ชุดเล็ก@ชุดใหญ่..ชอบใครบอกมา !!  (อ่าน 36665 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
7สี..อาทิตย์นี้ จัดไป 2 คู่เลยครับ  เป็น 2 คู่ที่ผมมองว่าน่าดูมั่กๆ..เพราะคู่คี่สูสี มีเสียว..มีหวังแฟนตู้สู้กันหน้าเขียวหน้าแดงแน่ 
   ชุดเล็ก..นี่เลยคู่ อองรี  ส.เตชะพันธ์ แชมป์  102  ปอนด์  7  สี  ป้องกันเข็มขัดแชมป์ กับ  โชคพิชิต  เพชรมีเพียร
  ชุดใหญ่..คู่BIG ของรายการ  กรังด์ปรีย์น้อย..สอยกับ... ยอดบัวงาม  เอส.บี.พี.คาร์เน็ตเวิร์ค  ล้างตากันอีกครั้ง  เพราะครั้งที่แล้วยอดบัวงามยังคาใจที่พลิกแพ้ยกสุดท้าย
2 คู่นี้..คุณชอบใครบอกมา..???

ไฟหนาว

ก่อนแสดงความคิดเห็นกันว่า..คุณชอบใคร ชุดเล็ก-ชุดใหญ่..ที่ป๋าชุ้นจัดให้ เรามาดูโหมโรง..เชิดชูมวยไทย..กันก่อนนะครับ  สำหรับผมมีตัวชอบอยู่แล้ว  ใจเย็นๆครับรับรองว่าเชียร์แล้วต้องรับตังค์

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
ชุดใหญ่ คนชนะน่าจะเป็นมุมเดิม แต่ไม่ใช่คนเดิม เปลี่ยนแผนประคอง 1-3 เก็บแรงหน่อย ปอดเล็กแรงน้อยฝีมือใหญ่ รออัดยก 5 หนังจะกลับม้วนครับ ฝีมือชนะ เข่าสูสีถ้าแรงดียังไม่แพ้ จับแล้วตีไม่ได้ วงนอกชนะเยอะ แข็งใจหน่อย ทุกอย่างชนะหมดยกเว้นใจ และที่สำคัญ เหี่ยวปลาย ครั้งที่แล้วไปทางรถแข่งเพราะมั่นใจว่าเอาอยู่ แต่กว่าจะอยู่หัวใจแทบวายเส้นยาแดงผ่าแปด ครั้งนี้ถ้าได้รองยิ่งดี มีเท่าไรใส่ให้หมดรวมทั้งกิ๊กด้วไปที่ยอดบัวงามครับ

โซดาไฟ

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 965
ของเล็กเข้าแชมป์ครับ
ของใหญ่ก้านคออย่างเดียว
(ของเค้าดีจริงๆ).

:Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

ไฟหนาว

น่าเห็นใจคุณเล็กจัง..คราวที่แล้วลุ้นมวยคู่ชุดใหญ่จนหัวใจแทบวายเลยเหลือ..จุ๊ๆ..อย่างนี้อันตราย   ไฟต์นี้ฟังผมนะ..เล่นใครไว้แล้วไม่ต้องดู  รอฟังระฆังยกสุดท้าย แล้วกระซิบถามเพื่อนใครชนะวุ้ย...ปลอดภัยคะร้าบ..   เอ้าท่านทั้งหลายตอบคำถามให้ครบ ทั้ง 2  ชุดเน้อ..ผมและพี่น้องเรา..รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ....

Anni tai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
 :dookdik_smile-circle_58[1]:ขอไปด้วยคนนะครับ//อองรี//ยอดบัวงาม

ไฟหนาว

ขอบคุณครับกับทัศนะของทุกท่านที่ทยอยเข้ามา..มักไผชอบไผเว้าไปเด๊อ..ผิดถืกบ่ว่ากั๋น..(ผิดถูกไม่ว่ากัน)  เอารูปคู่ชุดเล็กมาฝาก ทั้งแชมป์และผู้ท้าชิง..      เคยผ่านตามาแล้วทั้งคู่ ไม่น่าดูยากนะ  แต่ปัญหาน้ำหนักเนี้ยะจะมีผลต่ออองรีหรือเปล่า ?  วิจารณ์กันตามสบายครับ..  ก็มีคอนเวิร์สกับผมบ้างแล้วล่ะ..ไม่เป็นไรอยู่แว้ว..ว่ากันต่อไปเถอะ..

คน คอน ยก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
ชุดใหญ่ยังไงก็ยังชอบ ยอดบัวงาม  ชุดเล็กชอบ โชคพิชิตมีลุ้นครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณ..คุณ คน คอน ยก..น่าคิดครับและน่าสนใจกับมุมมองที่เป็นประโยชน์..มวย 2 คู่นี้เราต้องช่วยกันออกความเห็น นำข้อมูลมาแชร์กัน  เพราะเป้าหมายที่สำคัญที่สุดของพวกเราก็คือ..ชัยชนะ..ถือหางไว้ต้องรับทรัพย์..ใครมีอะไรก็อย่าได้เกรงใจ  คุณอาจจะมองคนละมุมกับผม..ไม่มีปัญหาครับ..สีทนได้ เอ๊ย..ผมยินดีรับฟังเสมอ..  ข้อมูลดี..ชัยชนะต้องเป็นของพวกเราใช่ป่ะ

ไฟหนาว

แก้ง่าย หรือ ยิ่งแก้ยิ่งยุ่ง..ยอดบัวงามจะตอบเองในท้ายเกมครับ

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]: ผมชอบอองรีเข้าเด่งดี ใจสู้บู้ทรหด กำลังคงที่ไมีมีหมด ถ้าเจ้ายอดกำลังดีแค่ถีบดักเตะ ดักแทงก็อยู่แล้ว 123ต่อยเกือบตายก็ไม่ชนะ ต้องออมแรงไว้ตี 4 5 ยอดบัวงามไอคิวสายตาห่างกันเยอะครับท่าน

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
ไฟต์แรกที่พบกัน คิดว่ายก 4-5 รถแข่งจับตีตาย ไปไม่เป็น ที่ไหนได้หมดอัน 4 ยังจับไม่ได้เลย ยอดเอ๋ยยอด ขอให้ซ้อมถึงใช้ IQ ของเจ้าให้เกิดประโยชน์ กลางยก 4 ค่อยเร่ง วันนั้นชนะทุกอย่างยกเว้นใจ กับแรงปลาย แก้จุดนี้ได้หรือไม่ 10/9 ก็จะรอง ชอบมากที่สุดในอาทิตย์นี้ครับ  ถึงแม้ว่าระยะหลังไม่ค่อยเห็นลูกก้านคอ แต่ยังเชื่อฝีมือข่ม 

อำนาจ

• ชอบกด Like + 52
ครั้งที่แล้วข่าวว่ากรังปรีย์น้อยซ้อมไม่ถึงนะ แล้วยังเบียดชนะได้  เที่ยวนี้ซ้อมถึงน่าจะหนังม้วนเก่า แต่น่าจะเห็นผลตั้งแต่ยก4ไม่ใช่ปลายยก5เหมือนครั้งที่แล้วมา

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
ช้าก่อนทุกท่าน โปรดสังเกตุให้ดี  มวยเจ้าบ้านมา 2 ตัว....
3 อาทิตย์ที่ผ่านมา เจ้าบ้านมา 2 ตัว ชนะ 1 แพ้ 1
วันอาทิตย์นี้จะเป็นเหมือนเดิมไหม.....น่าคิด.....
คู่ 2...ถ้าโชคพิชิตชนะ....คู่เอก....น่าจะเป็นยอดบัวงาม....เข้าวิน....
แต่กลับกัน คู่ 2...หากอองรีชนะ...คู่เอก...น่าจะเป็นกรังปรีซ์น้อย....
3 อาทิตย์แล้วที่เจ้าบ้าน ไม่เคยชนะทั้ง 2 ตัว.... และแพ้ทั้ง....2 ตัว
ฝากเป็นข้อคิด...หรืออาทิตย์นี้...จะให้ชนะหรือแพ้...ทั้งคู่...ก็เป็นได้

:Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:   

ไฟหนาว

ไม่รู้ใครบอกผมนะคุณ ongart 123  คุณเล็ก  คุณอำนาจ..ว่า ไม่เชื่ออย่าลบหลู่   หมัดมวยมีพลิกตลอด โดยเฉพาะ 7 สีพลิกแสบหลายอาทิตย์ติดๆกัน   ที่จะถึงนี่ก็ไม่วายมีปัญหา โดยเฉพาะมวย 2 คู่ที่ผมถามคุณๆ   เอางี้ใครไม่เคยสาบานอะไรกะใครก็เฉยๆซะ    แต่ถ้าใคร..เคยสาบานไว้กะใครที่ไหน  ผมบอกให้เอาบุญ รีบไปถอนคำสาบานซะ..เพราะถ้าใจเย็นสิ่งที่เรามองไม่เห็น อาจะลงโทษให้เล่นมวย ม.ต.(หมดตรูด)ได้นะจะบอกให้  สบายใจเมื่อไหร่คุยต่อเน้อ..

ไฟหนาว

ริมทะเลอากาศดีครับ..ไฟนี้ยอดบัวงามกินผมยาก..ผมจะไม่รอให้พี่น้องต้องลุ้นอัน 5 อีกแน่..ร่างกายแกร่งแบบนี้..เต็มฟอร์มครับ...เสียงจาก ไอ้หนุ่มรถแข่ง     ท่านล่ะครับเชื่อคำพูดหมอป่ะล่ะ ?

khone

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
 :dookdik_smile-circle_48[1]:  ขอมีคำเห็นด้วยครับพี่ๆ  :dookdik_smile-circle_94[1]:

สองตวของเจ้าบ้าน ที่ส่งมา ทั้งชุดเล็ก และ ชุดใหย่ ผมว่าเข้าวินทั้งคู่ครับ
ชุดเล็ก โชว์สวยมาหลายไฟต์ เพื่อวันนี้เฉพาะ
ชุดใหย่ ตั้งความหวังคว้าแชมป์ 130 ป

พลาดให้สองตวแล้วนะ หนนี้ขอวินทั้งสองตวยกเลยนะ[/color]

peakmai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 19
ผมชอบ มวยไอคิว ใช้ศิลปแม่ไม้มวยไทย ออกลูกสวยงาม หมัด เท้า  เข่า ศอก ออกได้เนียนตา ดูแล้วมความสุข อย่างสามารถ สมรักษ์    อาทิตย์นี้ ขอเชียร์ ทั้งชุดเล็ก ชุดใหญ่ ครับ มวยเข่า ชนะมามากแล้ว จนมองดูไม่เหมือนไทย เป็นปล้ำ ไปแล้ว ขอเชียร์ดัง สโลแกนช่อง7 สี ทีวีเพื่อความบันเทิง ส่งเสริมศิลปแม่ไม้มวยไทย อนุรักษ์วัฒนธรรมไทย  โชค+ยอด เป็น ยอดโชค ของทุกคน ครับ

่joss

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 71
 :dookdik_smile-circle_56[1]:

ไฟหนาว

อืม..น่าคิด..ของฝากจากท่าน peakmai..ยอดโชค..ชื่อเป็นมงคลครับ   ท่านใดคิดเห็นเป็นอย่างอื่นก็ว่ามาครับ
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
เอามาสายใหม่มัยหนอ...ครั้งก่อนมาไม่ดีเท่าไหร่แต่ก็ชนะได้แต่คราวนี้มาดีมากๆขยันทำฟอร์มเพึ่อชีงแชม์ป
มามูมแดงอิกดูดีจริงๆ...ส่วนตัวนะครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

คน คอน ยก

• มวยคู่เอก
สองตัวของเจ้าบ้านที่ส่งมาอาทิตย์นี้  ผมว่าถ้าชนะได้ต้องชนะที่ฝีมือและอาวุธจริงๆเท่านั้น  ถ้าฝีมือมวยและอาวุธมวยมันแพ้ยังไงก็ไม่กล้าอุ้ม  เพราะขณะนี้อยู่ในช่วงที่ทางผู้จัดกำลังเรียกศรัทธาคืน  คู่เอก น่าเล่น ยอดบัวงามมากๆครับ ครั้งที่แล้วฝีมือ อาวุธมวยไม่มีอะไรเป็นรองคู่ต่อสู้เลย  ดีกว่าด้วยซ้ำ  อาทิตย์นี้ปล้ำมาดีๆ กำลังไม่หมด ยอดบัวงามกินเต็ม   ย้ำครับ กำลังเรียกศรัทธาคืนยังไงก็ไม่มีสวนกระแสครับ

ไฟหนาว

ชุดเล็ก..เด็กป๋าชิงแชมป์ซะที..อาทิตย์ที่ผ่านมา..หาญ..พาใจเหี่ยว ป๋าเดินกางแขนไม่ออก   อาทิตย์นี้เด็กสร้างตัวจริงอีกคนของป๋า..โชคพิชิต  เพชรมีเพียร..จะคว้าเข็มขัดแชมป์ 102 ปอนด์ มาคาดเอวให้ป๋าเป็นปลื้มได้ป่ะ..น่าคริดดดด....เพราะเจ้าของเข็มขัดตัวนี้ ธรรมดาซะที่ไหน 3 ไฟต์หลังก็แพ้ไม่เป็นเหมือนกัน..อองรี  ส.เตชะพันธ์..    ผมเองเล็งตัวชนะไว้แล้ว แต่ขอรวมนานาความคิดก่อนดีไหมครับ    พี่น้องครับดูไฟต์ล่าสุดที่ อองรีลุยกับอนุวัฒน์  ศิษย์ฮอม...ดูแล้วพิจารณาว่า อองรีจะป้องกันแชมป์ได้หรือไม่ หรือว่าเข็มขัดหลุด...ว่ามาจร้า...

ไฟหนาว

ดูลีลาแชมป์..อองรี..ไปแล้ว    ตานี้มาดูลีลาเด็กป๋า..ผู้ท้าชิงกันบ้าง..โชคพิชิต  เพชรมีเพียร..รายนี้ต้องยอมรับว่าไอคิวไม่ธรรมดา ฉลาดหลักเหลี่ยมดี ออกอาวุธได้หนักๆเน้นๆทุกเม็ด..คุณดูแล้วพอบอกได้ไหมครับ ว่าเด็กป๋ามีโอกาสคว้าแชมป์ได้หรือไม่ ?

http://sports.bugaboo.tv/watch/62746

Kom

• ชอบกด Like + 543
ผมว่าอองรีเก๋ากว่าเยอะเจอมวยเก่งมาเยอะกว่า แต่ป๋าคิด..? อยู่..มวยคู่นี้ผมชอบอองรีครับ

ไฟหนาว

น้องKOM มักอองรีเข้าแล้วซีเนอะ..พี่เองชอบ..อึ๋ยส์..ยังไม่บอก    ดูลีลาลูกทีเด็ดทีขาดชุดเล็กไป คุณพอเห็นทางหรือยัง ชอบแชมป์ หรือ ชอบ.. ผู้ท้าชิง..ตัดสินใจ ไม่ยากมั้งนิ !   ครับใจเย็นๆก็ด๊ายยยยย....
     ถึงเวลาทวนความจำกันอีกครั้ง..ก็ชุดใหญ่งัยครับ..เมื่อ  4  ส.ค. 56  กรังด์ปรีซ์น้อย  โซ้ยกับ ยอดบัวงาม  เกมวันนั้น..ยอดบัวงามทำท่าจะกินนิ่ม เพราะหมดยก 4  เป็นต่อยาว   แต่เกิดอะไรขึ้นในยก 5  ทำให้เกมพลิก..ทำเอาเซียนอยู่รู..หมูอยู่ตึก..คนเล่นหน้าตู้หาทางกลับบ้านไม่เจอ..ลองคลิกซ้ายดูเลยครับ   ดูจบแล้วบอกผมหน่อยดิ้..วันอาทิตย์นี้เกมจะจบลงแบบใด ?
http://sports.bugaboo.tv/watch/74250

องอาสน์

• ชอบกด Like + 58
ผมพิจารณาแล้วสรุปเล่นคู่ 1 แดง 2 น้ำ 3....4 แดง กรังปรีน้อย

กระต่าย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
อองรีเก่ง  อึด ดีคับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ดูอองรีเตะเปรี้ยวปาก เป็นงัยครับ (เจ็บซีวุ้ย ถามด้าย..เปรี้ยวปากน่าจะตอบแบบนี้)

Anni tai

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :Onion-s-160[1]:

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
ชุดเล็กยังดูลำบาก
หลังชั่งคงจะมีทางออก
แต่ตอนนี้อยู่ฝั่งเข็มขัด..คร้าบ..

:Onion-s-10[1]: :Onion-s-10[1]:

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
ชอบ  อองรี
ยอดบัวงาม ครับท่าน

แยงซีเกียง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
จัดหนักเลยคับ อองรีย์ กระดูกน่าจะดีกว่า
ยอดบัวงาม มาแน่ๆโต๊ดไปเลยคับ

หนุ ปาระศักดิ์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 8
จัดไป กรังปรีย์น้อย  พิทักษ์ป่าผาแดง ไม่ชอบแต่ต้องเล่น !

ริมหนองแก

• ชอบกด Like + 44
มวยป๋ากินเต็มทังเล็กทังใหญ่.....ใส่ให้เต็ม...หนักๆๆๆ....
ออกตัวบัง...แชบหลายเดี... :Onion-s-163[1]:

สีลิสักดา

• มวยดาวรุ่ง
ผมชอบ กรังปีน้อย  มากๆๆๆๆๆๆๆ เล่นเข่ายัดใส้ ๆๆๆๆ อยางเดียว ยก4   (1-3 ตั้งรับ และ 5 กอดใว้) ก่อ กินสบาย แย้ว :Onion-s-90[1]:

ไฟหนาว

ขอบคุณที่ร่วมกันแย้มมุมมองออกมา..มวย 2 ชุดที่ป๋าจัดมันทรมาณไส้ติ่งแบบนี้แหละครับ   อ่านดูแล้วเสียงแตกกันเหมือนในสภาเลยนิ..(สภาเกาหลีใต้เน้อ) ดีครับ ร่วมด้วยกช่วยกันชี้..ยังงัยซะก็ต้องมีตัวชนะชัวร์..
  ผมขอนำข้อมูลมาเสนอต่อนะ..เด๊อคับเด๊อ...
     มวยชุดเล็ก..
    อองรี  ส.เตชะพันธ์
ชื่อจริง วีรวัฒน์  นู๋เนื่อง  อายุ  19  ปี  เป็นนักชกจาก อ.เมือง จ.ตรัง  ฟิตซ้อมที่ค่ายมวยลูกบ้านใหญ่ของป๋าโจ   มี ร.ต.อ.สุรเชษฐ์  เตชะพันธ์ (ผู้กองเชษฐ์)เป็นผู้สนับสนุน  เป็นมวยเข่าดุดัน ใจสู้บู๊เกินร้อย ที่สำคัญรูปร่างสูงยาว ปอดใหญ่ปลายแรง..ชกกับใครมักเป็นรองตอนต้นเกม แต่ท้ายเกมอองรีบี้คู่ชกอยู่มาตลอด  3 ฟอร์มหลัง มีดังนี้
   -  ชนะคะแนน  เปรี้ยวปาก  ยอดอัศวินทรานสปอร์ต    ช่อง 7
   -  ชนะคะแนน  เปรี้ยวปาก  ยอดอัศวินทรานสปอร์ต    ลพน.
   -  ชนะคะแนน  อนุว้ฒน์  ศิษย์ฮอม(ส.เทียนโพธิ์)   2  ก.ค. 56  ลพน.

เรามาดูยูทูปไฟต์ที่อองรีชกกับเปรี้ยวปาก ซึ่งมีเิงิน 2000,000 บาทเป็นเดิมพัน  ดูแล้วตอบคำถามผมด้วยครับ

ไฟหนาว

http://]
[/img]
  โชคพิชิต  เพชรมีเพียร
     เป็นนักชกจาก อ.เพ็ญ  จ.อุดรธานี ปัจจุบันอายุ  18  ปี   เก็บตัวฟิตซ้อมอยู่ที่ค่ายมวย เกียรติเพชร ของป๋าชุ้น  โดยมีบังแขก  ทูน  หนองกี่  และ เฉียบ  เกียรติเพชร ดูแลการฟิตซ้อม  โชคพิชิต.. ถือว่าเป็นเด็กสร้างตัวจริงของป๋า   โดยจัดชกสม่ำเสมอ สร้างกระดูกมาเรื่อยๆ  ผ่านมวยดีมาเยอะ โดยเฉพาะไฟต์ที่ชนะ เปรี้ยวปาก ก็โชว์ฟอร์มไว้อย่างดีเยี่ยม..อาทิตย์นี้ป๋าเลยจัดให้ชิงแชมป์ซะเลย กับอองรี  ส.เตชะพันธ์    จะได้แชมป์ หรือ แค่ได้ชิง..ต้องติดตามชมครับ    โชคพิชิต เป็นมวยฝีมือ ตั้งรับจับทางเก่ง มีลูกถีบซ้ายนำ   เตะขวาแม่น มีศอกขวาที่อันตราย   ยืนมวยนิ่ง จังหวะการออกอาวุธทำได้ดี ต่อเนื่อง เข้าตากรรมการ   3  ฟอร์มหลังมีดังนี้
  -  ชนะน็อคยก 3  เชิงพิชิต  ช.โคว้ยู่ฮะอีซูซุ
   -  ชนะน็อคยก 3  น็อตใหม่  อ.นิตยาพร
   -  ชนะคะแนน   เปรี้ยวปาก  ยอดอัศวินทรานสปอร์ต  14 ก.ค. 2556  ช่อง 7

เห็นฟอร์มแล้ว ไม่ธรรมดาจริงๆสำหรับ โชคพิชิต..  ลองดูยูทูปที่โชคพิชิตชกกับเชิงพิชิตซิครับ   คลิกซ้ายเลย     เป็นงัย..เบิ่งแล้ว..เจ้าซิว่าจังได๋

http://sports.bugaboo.tv/watch/57358/%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A27%E0%B8%AA%E0%B8%B5_21

ไฟหนาว

อองรี  ส.เตชะพันธ์      ตั้งแต่ชนะเปรี้ยวปากได้แชมป์  102  ปอนด์เวที  7  สี  อาทิตย์นี้จะเป็นการป้องกันแชมป์ครั้งแรกของนักชกจากเมืองตรังคนนี้.. ผมมองเห็นข้อเสียเปรียบของอองรี คือ เป็นมวยที่ยืนมวยไม่สวย ไม่นิ่ง เข้ามวยหลวมไปหน่อย  เจอมวยนิ่งแบบโชคพิชิต..อันตราย..โอกาสโดนศอกสวนหงายท้องมีสูง  โดยเฉพาะตอนเข้าปล้ำตี  กอดรัดไม่แน่นโดนแน่..   เอาล่ะครับ..ส่วนตัวผมขอชี้ผู้ชนะซะที..อองรียังเป็นแชมป์ต่อไป..ด้วยเหตุผลที่ว่า  โชคพิชิตไม่เคยชกกับมวยทะเลาะไม่เลิก หายใจรดต้นคอแบบอองรีื  ต้นๆอองรีกินโชคพิชิตยากส์แต่บดไปบดมา..ไม่โดนศอกร่วงอย่างเดียว..อองรีหัวใจดวงโตกว่าครับ    ปอดใหญ่ใจดวงโตแค่ไหนดูยูทูปครับ..    ท่านดูแล้วบอกหน่อยดิ้คำพูดผมน่าเป็นไปได้ไหม..(คลิกซ้าย 1 ครั้ง)
http://sports.bugaboo.tv/watch/51217/%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A27%E0%B8%AA%E0%B8%B5_10_%E0%B8%A1%E0%B8%B5.%E0%B8%84.56_%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%AA%E0%B8%AD%E0%B8%87.html

ไฟหนาว

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
...............ชอบ  อองรี  ครับ  ธาตุทรหดใช้ได้  ยัน 5 ยก
แล้วคู่นี้ละครับ  ชอบใครครับ.....http://www.youtube.com/watch?v=NfFZ8gewRj8

ไฟหนาว

โชคพิชิต  เพชรมีเพียร  VS  เปรี้ยวปากดูกันให้ชัดครับ..กับฝีมือผู้ท้าชิง..   แล้วลองเปรียบเทียบกับ แชมป์...  เพราะต่างฝ่ายก็ชนะคู่ชกคนเดียวกันมา     ดูแล้วห้ามอุบไต๋..แบมาเลย  คุณชอบใคร เชียร์ใครบอกมา.(คลิกซ้าย 1 ครั้ง).
http://sports.bugaboo.tv/watch/71015/%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A27%E0%B8%AA%E0%B8%B5_14_%E0%B8%81.%E0%B8%84.56_%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B9%89%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%9B%E0%B8%B2%E0%B8%81_%E0%B8%A2%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%A8%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%9B%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B8%95_vs_%E0%B9%82%E0%B8%8A%E0%B8%84%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%8A.html

ไฟหนาว

anat

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้ขอเอาอองรีไว้ในใจก่อน  วันชั่งน้ำหนักค่อยว่ากันคับ

ไฟหนาว

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ  ช่วยกันแชร์ข้อมูลทำให้ตัดสินใจลุ้นง่ายขึ้น..ต่อไปผมขอเสนอข้อมูลมวยชุดใหญ่ ติดตามได้เลยครับ
  มวยชุดใหญ่
   กรังด์ปรีซ์น้อย  พิทักษ์ป่าผาแดง
   เป็นนักชกจากมหาสารคาม แดนดินถิ่นอิสานอันลือลั่น  อยู่ในสังกัดของป๋าชุ้น   ทำการฟิตซ้อม กินอยูหลับนอนที่ค่ายมวย เกียรติเพขร (เพชรพญาไท)  ในหมู่บ้านพลเมืองดี  ห้วยขวาง กทม.  มี  3  เทรนเนอร์ ได้แก่ บังแขก  ทูน  หนองกี่  และ เฉียบ  เกียรติเพชร  ดูแลการฟิตซ้อม  ป๋าชุ้นหนุนสุดตัว  ยังมี เสี่ยตี๋  สุวรรณ  คอยสนับสนุนส่งเสบียงบำรุงไม่อั้น   กรังดิ์ปรีซ์น้อย เป็นมวยรูปร่างสูงยาว เตะต่อย ปล้ำตีเหนียว มีเข่ายัดไส้ ใครโดนเป็นสะดุ้ง  แข็งแกร่งแรงดี การยืนระยะดี  ออกอาวุธช้าหน่อย แต่ออกแต่ละดอกเนื้อๆเน้นๆ เข้าตาเซียน ชกได้ทั้ง 2 แบบคือได้ทั้งรุกและรับ  แต่ถนัดตั้งรับมากกว่า      บังแขก..เหนือปฐพี  ศิษย์ขุน  หนึ่งในเทรนเนอร์บอกว่าครั้งที่แล้วซ้อมไม่ถึงยังชนะ  ไฟต์นี้ซ้อมเยี่ยม..และบอกว่า กรังปรีซ์น้อยต้องย้ำแค้นยอดบัวงามให้หายสงสัยแน่นอน..  3  ฟอร์มหลัง มีดังนี้
  -  ชนะคะแนน  หยกเพชร  เพชรเกษม   สนามกีฬากองทัพบก
   -  ชนะน็อคยก 4  ยอดสยาม  ช.โชคอำนวย   ช่อง 7
   -  ชนะคะแนน  ยอดบัวงาม  เอสบีพีคาร์เน็ตเวิร์ค   4  ส.ค.  56  ช่อง 7

ไฟหนาว

ยอดบัวงาม  เอสบีพีคาร์เน็ตเวิร์ค
   ชื่อเดิมที่ชกมวยคือ  กาเซ็มน้อย  ส.ตะวันรุ่ง  เป็นนักชกดังจาก  อ.กาญจนดิษฐ์  จ.สุราษฎร์ธานี   มีชื่อเล่นว่า  ไอ้ลิฟต์  อายุ  19  ปี  กำลังเรียนอยู่ที่  วิทยาลัยเทคโนโลยีพาณิชยการราชดำเนิน  แผนกการตลาด
มีเพื่อนสนิทได้แก่  ปิ่นเงิน และ พันกร  เกียรติไพลิน  ชีวิตส่วนตัว..ยอดบัวงามนั้น เป็นคนที่ชอบทะเลมากกว่าภูเขา เห็นทะเลแล้วสบายตา  กีฬาที่ชอบนอกจากมวย ได้แก่ ฟุตบอล  วอลเลย์บอล และปิงปอง    ยอดบัวงามฟิตซ้อมอยู่ที่ค่ายมวย ส.โชคกิจชัย (ส.ตะวันรุ่ง) แถวพระราม 2  มี กางเขนดง  เดชฤทธา  คอยดูแลการฟิตซ้อม  ปิง  ภูธร  สนับสนุน   ยอดบัวงาม..มีฉายาที่บรรดาเซียนตั้งให้ คือ..จอมเตะก้านคอ..ขวัญใจสาวพาณิชยการราชดำเนิน  เป็นมวยจังหวะฝีมือ เตะต่อยหนัก เข่าดักแทงรุนแรง ชั้นเชิงสูง ไอคิวดี  มีแข้งซ้ายเตะก้านคอแม่นยำ  แต่ยอดบัวงามก็มีปัญหาคือการยืนระยะ สังเกตว่าไฟต์หลังๆ มีแผ่วปลายให้เห็น  สำหรับไฟต์นี้ข่าวว่าขยันซ้อมเป็นพิเศษ  3  ฟอร์มหลังมีดังนี้

-  แพ้คะแนน  ฉลามทอง  ศิษย์ป๋านนท์   ช่อง 7
   -  ชนะคะแนน ฉงามทอง  ศิษย์ป๋านนท์    ลพน.
   -  แพ้คะแนน  กรังดิ์ปรีซ์น้อย  พิทักษ์ป่าผาแดง   4  ส.ค.  56  ช่อง 7

Kom

ตื่นเช้าจังพี่เรา :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

หวัดดีน้อง KOM..ดีใจได้คุยกันแต่เช้า   พี่อ่ะตื่นเช้าทุกวันแหละ เพราะนอนหัวค่ำ..อีกอย่าง เนตช่วงหัวค่ำเข้ายาก นักศึกษาใช้กันเพียบ  พี่เลยใช้เวลาตอนที่เขานอน เราก็เล่นเนตง่ายหน่อย..  ตัดสินใจยังว่าชุดเล็กชอบใคร ชุดใหญ่ชอบใคร   ชุดเล็กพี่ชอบอองรีนะ    ส่วนชุดใหญ่..พี่บอก KOM เป็นคนแรกเลยนะว่า..พี่ชอบไอ้หนุ่มรถแข่ง..ชอบที่ยืนระยะดีกว่า  ฝีมือเป็นรอง แต่ความเหนียวเป็นต่อ    น้องว่าไง..บอกพี่มั่งดิ้ !

Kom

ครับผม ผมดีใจจริงๆที่ได้รู้เป็นคนแรก จัดไปครับท่านพี่ผมว่ายังไงก็แซงโค้งสุดท้ายครับ

ไฟหนาว

คู่ล้างตา..จัดไปน้อง..ผลการแข่งขัน..คนเดิม..

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal