เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: เล็งก่อนลุยคุยก่อนลุ้น..มวยสู้คู่ 1 และ คู่ 4 ช่อง 3 !!  (อ่าน 18946 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
             ผมเล็งไปที่คู่เปิดหัวช่อง 3.. เทวราช  ปุ๋ยตราหนูแดง (ศิษย์เบญจม)  ฉะกับ  ดาวเด่น  ลูกเมืองเพชร ในพิกัด  128  ปอนด์..เปิดหัวขึ้นมาก็ได้เสียแล้วครับ  แต่..ที่นีเล็งแล้วต้องได้..ใส่แล้วต้องโดน..ที่สำคัญก่อนลุย.. เราต้องมาคุยกัน   มวยที่เล็งไว้..สู้แค่ไหน ?  ..คำถามนี้ คนที่จะตอบเป็นคนสุดท้าย..คือผมเอง..   ท่านทั้งหลายคิดเห็นอย่างไร..เรามาช่วยกันแชร์ุความคิดเห็นดีกว่า..เชิญครับ..
 :Onion-s-26[1]: :Onion-s-26[1]:

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
Re: เล็งก่อนลุยคุยก่อนลุ้น..มวยสู้คู่ 1 ช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 18:03 »
ผมว่าไอคิวเทวราชดีกว่าตั้งรับเก่ง ลูกเตะชัดเจนหวังผลกนักด้วย ร่างกายดีนะถ้ามาสู้แจ่ม

ไฟหนาว

Re: เล็งก่อนลุยคุยก่อนลุ้น..มวยสู้คู่ 1 ช่อง 3 !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:12 »
ครับ..จริงอย่างที่ท่าน ongart123 ว่า..  ผมเองดูเทวราชชกออกตู้หลายครั้ง  ตั้งแต่น้ำหนักไม่มากโน่น  ก็ชกออกตู้สมัยไลฟ์ทีวีถ่ายทอดศึกวันทรงชัย..ชนะมั่งแพ้มั่ง  ฟอร์มไม่โดดเด่นซักเท่าไหร่  แต่ฝีมือมวยไม่ธรรมดา  ผมเคยสายตรงคุยกับป๋าแดง บ้านโพธิ์.. หัวหน้าค่ายมวย ศิษย์เบญจม  ฉะเชิงเทรา..ตอนฉัตรชัยน้อยต่อยมวยรอบ ช่อง 3   ป๋าแดงเล่าว่านักมวยในค่ายนี้จะเน้นสอนมวยสไตล์ฝีมือ มากกว่าการใช้กำลัง..ก็จริงครับ..ผมเห็นนักมวยค่ายนี้จะมีสไตล์การชกคล้ายกัน  ป๋าบอกเหตุผลว่า มวยฝีมือจะอยู่ได้นานกว่ามวยสไตล์ใช้กำลัง..ท่านว่าจริงไหม  สำหรับผมยอมรับว่าจริง เพราะมีตัวอย่างให้เห็นเยอะแยะ..  หากท่านไม่เชื่อ 10 ปากว่าไม่เท่าตาเห็น เทวราชชกแบบไหน..คลิกดูคลิปข้างล่าง แล้วท่านจะได้คำตอบ..

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 07:44 »
ซ้ายผ่านตลอด ครับ :dookdik_smile-circle_48[1]:

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:02 »
ขอบคุณน้อง S ห้องแซง..ที่เข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็น   มวยคู่นี้ผมมองว่าไม่ใช่งานง่ายของ เทวราชแล้วครับ   เพราะที่สอบถามเพื่อนที่เป็นมือโปรอยู่ที่โคราชบอกว่า ดาวเด่น  ลูกเมืองเพชร รายนี้ไม่ธรรมดา  แฟนเว็บคนไหนอยู่แถวโคราช กรุณาเข้ามาคุยหน่อย...ผมอยากแนะนำพี่น้องเราสักนิดว่า..ค่ายมวยลูกเมืองเพชร..อยู่ที่ อ.ปากช่อง นครราชสีมา(โคราช) เป็นค่ายดังที่แฟนมวยภูธรรู้จักดี เพราะเทรนเนอร์จะเน้น ทำมวยแข็งแรง แข็งแกร่งเป็นหลัก เน้นปล้ำรัดฟัดตีวงในโดยเฉพาะ  มวยแต่ละตัวหัวจิตหัวใจเกินร้อยทั้งนั้น..เสาร์นี้ได้ดูแน่ ทั้งดาวเด่น และเบิกบาน...และ นี่ก็คือ..ค่ายมวยลูกเมืองเพชร..ครับผม

ไฟหนาว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:10 »
ค่ายมวยลูกเมืองเพชร  หัวหน้าคณะ - เทรนเนอร์ - นักมวย..จาก อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา.เสาร์นี้ติดตามผลงานของ ดาวเด่น และ เบิกบาน กันนะครับ    แฟนเว็บที่เคยดูนักชก 2 คนนี้แถบอิสานบ้านเฮา  กรุณาเข้ามาเล่าให้ฟังหน่อยครับ...
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

ดาวเด่น  ลูกเมืองเพชร
        กับฉายา ขุนเข่าพันธุ์โหด.. ที่แฟนมวยแฟนคลับศึกวันทรงชัย ต่างยอมรับการชกที่ดุเด็ดเผ็ดมันส์  โดยเฉพาะในปีที่ผ่านมาโชว์ฟอร์มไว้ได้ติดตามั่กๆ  ระยะหลังห่างจากเวทีเมืองกรุง ไปเดินสายชกเป็นประจำในต่างจังหวัด  วันเสาร์นี้ เทพ ธรรมะ มือโปรนำเข้ามาชกที่อ้อมน้อยเป็นคู่แรก  เจอกับจอมพลิ้ว เทวราช..ซึ่งทีเด็ดทีขาดอยู่ที่ลูกเตะซ้าย  เตะแล้วคา..เหลี่ยมเชิงสูง  อยู่ห่างโดนแข้งซ้ายอิ่มแน่  แต่หาก ดาวเด่นเดินบี้ติดๆ ชนิดหายใจรดต้นคอ..โอกาสพลิกเกมได้มีมากเช่นกัน  เพระดาวเด่นมีลูกปล้ำที่ตีได้โหดสมฉายา  4 ฟอร์มหลังของดาวเด่น มีดังนี้
  - แพ้คะแนน เพชรใหม่  ดาบรันสารคาม  โคราช
  - ชนะคะแนน นำชัย  ร.ร.กีฬาโคราช  โคราช
  - แพ้คะแนน นาซีเล็ก  ส.บุญเลี้ยง  โคราช
  - ชนะน็อคยก 3 เพชรเอก  ลูก บ.ก.  24  ก.ค.  2556  โคราช

พี่น้องเราที่อยู่แถวโคราช  กรุณาเข้ามาแชร์ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ  ขอขอบคุณล่วงหน้าเด๊อ

คน คอน ยก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
คู่แรก  รอรอง ดาวเด่น ครับรับรองพลิ้วไม่ออกมวยเตะเจอมวยเข้าถึงตัวบี้ตลอดจอดป้ายเหมือนรถเมล์
คู่สี่ก็  เบิกบานครับ  วางไปเลย  สรุป ลูกเมืองเพชร น่าเล่นทั้งคู่เลยครับ

ไฟหนาว

ขอบคุณครับท่านคน คอน ยก..ลูกเมืองเพชร น่าสนใจทั้งคู่จริงๆ..
      สำหรับมวยคู่ที่ 4  เป็นการชกระหว่าง..บักบาน(ชื่อเล่น)..เบิกบาน  ลูกเมืองเพชร  แลกโหดกับ  เดชชาติ  ส.กิจรุ่งโรจน์..คู่นี้คู่คี่สูสีมีเสียวเหมือนคู่แรก..จะว่าไปแล้ว เจ้าเดชชาติ หรือ ตระกูลก้อง รายนี้ฝีไม้ลายมือไม่ธรรมดา  โชว์ไว้ในมวยรอบตราหมาแดงดีพอใช้  มีลูกเตะ ดันแทงดี..แต่ท้ายๆมักไปไม่รอด..ผมดูว่าสภาพร่างกายไม่เอื้ออำนวยนะครับ  โดนของหนักไม่ค่อยได้   คอยแต่จะถอดจะถอยอยู่เรื่อย   ขนาดต่อยกับกึกก้อง  พยัคฆ์เมืองชล โชว์ฟอร์มเทพ ยก 5 เป็นต่อแบบเกือบไร้ราคา  เหลือเวลาไม่ถึง 10 วินาทีจะหมดยกมั้ง ฟ้าก็ผ่ากลางวันแสกๆ โดนกึกก้องฟันศอกร่วงคามุม   ทำเอาท่านต่อเก็บตรูดบานกันทั้งประเทศ.. เสาร์นี้เจอ เบิกบาน..ชื่อมวยอาจเป็นรองเดชชาติ..แต่สภาพร่างกายเปรี๊ยะ กำลังห้าว กำลังขาขึ้น..หากไม่เชียร์ เบิกบาน..เสียใจตายเลยแหละครับ..ผมว่าน่ารอง น่าลุ้น..และก็น่าเล่นที่สุด..   ท่านทั้งหลายคิดยังงัย บอกผมมั่งดิ้ !

ไฟหนาว

ใครๆก็เรียกผมว่า..บักบาน..ก็โอเคนะ นั่นชื่อเล่นๆ ชื่อจริงของผม..เบิกบาน  ลูกเมืองเพชร..เสาร์นี้ช่วยเชียร์ผมด้วยนะครับ..ผมไม่กลัวครับแข้งซ้ายของเทวราช   ผมจะพิสูจน์ให้ดูว่าแข้งกับเข่า อันไหนเจ็บกว่ากัน..

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
ท่านพี่ไฟหนาวสลับคู่แล้วครับ เบิกบาน-เดชชาติ /เทวราช-ดาวเด่น

ไฟหนาว

ขออภัยครับ..เบิกบาน ชกกับ  เดชชาติ  ส.กิจรุ่งโรจน์..(ตระกูลก้อง  ส.กิจรุ่งโรจน์) ..เด๊อคับเด๊อ..

ไฟหนาว

ขอบคุณท่าน..เต่าตกมัน..ที่ติดตามอ่านข้อมูล..ดีครับ อะไรที่สันสนก็บอกกัน ผมโพสต์ไป พออ่าน อ้าวผิดนี่นา แล้วโพสต์ตาม จังหวะท่านคลิกบอกพอดี..ขอบคุณมากครับ  อย่างนี้เรียกว่ารักกันจริง..

ไฟหนาว

ดูฟอร์มการชกของ เบิกบาน ในไฟต์ที่ฉะกับ ดังลั่น..ดูแล้วกรุณาวิจารณ์ว่า เสาร์นี้เจอ เดชชาติ  ท่านว่าเบิกบานมีโอกาสชนะซักกี่ %....

ไฟหนาว

ดูคลิปการชกของ เดชชาติ(ตระกูลก้อง) ซัดกับ กำพลเล็ก..ในมวยรอบตราหมาแดง..ดูแล้วคิดยังงัยครับ ช่วยบอกผมที

ไฟหนาว

ดู เบิกบาน..หั่นกับ กุมารดอย..ในไฟต์ล่าสุด..น่าตามเชียร์ ตามลุ้นไหมครับ

ไฟหนาว

ไฟต์เซียนอยู่รู หมูอยู่ตึก..เดชชาติ(ตระกูลก้อง) ถองกับ กึกก้อง  ดูเอาเถอะครับ.. เสาร์นี้ซดกับเบิกบาน อย่าไว้ใจนะ ขอบอก..   ดูแล้วท่านคิดอย่างไรครับ บอกมา....

ไฟหนาว

น่ารอง น่ารัก และ น่าลุ้น ดาวเด่น และ เบิกบาน  นักชกลูกอิสาน..ค่อยบักไฟหนาวมักคั่กๆเด๊อ..ซิบอกไห่...

ไฟหนาว

ใกล้เวลาที่จะได้ลุ้นอีกแล้ว มวย 2 คู่นี้คุณชอบใครครับ..สำหรับผม
  คู่ 1.    ผมขอเป็นทั่นรอง..รองไปครับ  ดาวเด่น..
  คู่ 4.    ผมชอบ..เบิกบาน..
 น่ารักน่าลุ้นครับ  ใครมีข้อมูลเพิ่มเติม เชิญได้เลยครับ

:dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
เบิกบาน ยังไม่ถึงครับคู่ชกไม่หมดตัวเองหลงเหลี่ยมครับ

ไฟหนาว

ของฝากทั่นรองโดยเฉพาะ..โปรดพิจารณา..

นักสู้มวยไทย

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
ไปด้วยครับท่านไฟหนาว
ไชโย  ไชโย ย่าโมออกศึก
 :Onion-s-90[1]:

wasan sanjai

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 15

ไฟหนาว

ดาวเด่น ชกคู่แรก...เบิกบานชกคู่ที่ 2 ครับทั่นรอง...ใจเย็นครับ รองไปได้ลุ้นแน่...  ก่อนเกม..เชิญพักผ่อนสมอง  ปล่อยอารมณ์ให้สบายๆ ไปกับคลิปเพลง.. อกหักจากปักษ์ใต้..ย่าโมทุกวันนี้ยังเป็นที่พึ่งทางใจของคนไทยที่ได้ไปโคราช..ผมเองเคยไปกราบมาแล้วครับ

ไฟหนาว

ผมรู้นะว่ามวย 2 คู่เนี้ยะบางท่านยังทำใจลำบากอยู่ ว่าจะลุ้นใครแล้วได้กะตังค์..โดยเฉพาะคู่แรก เพราะแข้งซ้ายของเทวราช มันเบาซะที่ไหนล่ะ..ผมยังมองว่า เทวราชเตะได้เตะไป โดนแข้งน่ะโดนแน่ๆ ..บังไว้บ้างอย่ารับเละทุกดอก ตะครุบในได้เมื่อไหร่..บักดาวเด่นแทงไม่เลี้ยงจริงๆ..ส่วน บักบาน..เชียร์ไปครับ สบายใจกว่าเยอะ..  หยั่งว่าแหละ..มวยยังไม่ได้ชก..บางคนเลยเกิดอาการแบบข้างนี่งัยครับ !

ไฟหนาว

เป็นงัยแน่นอกเรอะ..คงผ่อนคลายลงนะครับ อีกรอบนะ..อะไรที่ดูจะเครียดจะได้ระบายออกไป..เออ..แต่ว่าใครจะเป็นทั่นรองแบบผมบ้างละเนี่ย..

ไฟหนาว

ผ่อนคลายกับท่าเต้นกวนๆ ยวนอารมณ์กันต่อนะครับ..ท่านรอง..อย่าลืมเตรียมกระสุนใส่ไว้ให้เต็มแม็กด้วยล่ะ..

ไฟหนาว

วันนี้..ผมขอเป็นทั่นรองครับ..ใครจะเป็นทั่นรอง..ต้องรอง 2 นักชกจากปากช่อง โคราช..สบายใจ..ได้ตังค์..

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ผมก็รองครับท่านเพ่

ณัฐ พัทลุง

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 5
ลงทุนน้อย กำไรเยอะ.....

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
เบิกบานไม่ได้รองแล้วครับ เรตเปิดเป็นต่อ 3/2 ต่อแพง(อาจจะไหลหรือลดรอดูอีกที)
เทวราช - ดาวเด่น เรต 10/9

ไฟหนาว

ผลชั่งน้ำหนักเมื่อเช้า  คู่ที่1  พิกัด  129  ปอนด์  ดาวเด่น ชั่งได้  129.2  ลดไป  .2  ปอนด์  ส่วนเทวราช ชั่งได้  129.4  ลดไป  .4  ปอนด์  ลดแบบเบิร์ดๆทั่งคู่     คู่ที่ 2  พิกัด  116  ปอนด์  เบิกบาน ชั่งได้  115.6  ขาด  .4  ปอนด์  คู่ชกเดชชาติ  ชั่งได้  117.4  ลด  1.4  ปอนด์   ลดได้สบายครับ
   เฉพาะ 2 คู่นี้ ผมขอเป็นทั่นรองครับ..ถามเพื่อนที่เป็นโปรโมเตอร์จัดมวยที่โคราชแล้ว..บอกว่ามีลุ้นทั้งคู่  โดยเฉพาะเพลงเข่า..ฟังเพราะที่สุด..เทวราชเตะซ้ายแม่นไม่ยุบโอกาสชนะมีสูง..แต่ถ้าแผ่วเมื่อไหร่โดนเข่าดาวเด่นกระซวกอยู่เช่นกัน    ส่วนเบิกบาน..ผมว่าจะเป็นไฟต์ที่เขาโชว์ได้ติดตาเซียนอีกครั้ง

ไฟหนาว

ราคาเรตเปิดแล้ว  ดาวเด่น เป็นรอง  5-4   เบิกบาน เป็นต่อ  7-4  ครับพี่น้อง...ใกล้เวลาชกราคาเรตจะเปลี่ยนอีกครับ  ต้องติดตามนะครับ  นี่เพียงเริ่มต้นเท่านั้น
 :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]:

คนธรรม

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 31
ข่าวว่าเทวราช คุม นน เยอะครับ ใครเห็น ข้อมูลมุมนี้บ้างครับ จริงเท็จประการใด ตอบด้วยครับ

ไฟหนาว

เรตไหลรอง...ดาวเด่น..แล้ว  เบิกบาน ยังคงต่อ 7-4
 :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:

นักเล่น สารคาม

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
 จัดไป ดาวเด่น-เดชชาติ

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63
สุดยอดครับพี่ดาวเด่นสุดยอดครับ น้องดันไม่เล่นมวยสามารถ เห็นไม่มีลูกพี่ 55++

หลี่หมิง

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 10
ขอบคุณมากคับ ท่านไฟหนาว  วิเคาะมาซะเหนตัวเลย  มีวันนี้เพาะพี่ให้ จิงๆคับ :Onion-s-113[1]:

ไฟหนาว

ดีใจด้วยกับพี่น้องทุกคนที่เป็น ทั่นรอง...ช่อง 3..ที่มวยเด็ดๆเสร็จมาเยอะ   ผมชอบมวย 2 คนนี้ ตั้งแต่เริ่มสืบหาข้อมูลแล้ว    ต้องขอบคุณเพื่อนพี่คือ..ดาว โคราช โปร.มือทองแห่งโคราช  ที่บอกให้รองไปเลย  วันนี้เข้าวินคู่ ดีใจแทนนักมวยจริงๆ     หากท่านชื่นชอบกระทู้ของผม ซึ่งผมพิถีพิถันทุกครั้ง..ทั้งข้อมูล และอินเทอเทน..ผ่อนคลายไม่เครียด..ช่วยกด LIKE...ให้ผมด้วยครับ...อีกเรื่องหนึ่งคือ โปสเตอร์โฆษณาคู่มวย. ท่านชอบไหม ช่วยวิจารณ์ด้วยครับ.ผมเริ่มหัดทำอาจดูไม่เนียนตาซักเท่าไหร่.เรื่องนี้ผมจะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้น   ผมภูมิใจครับที่มีพี่น้องเข้ามาหาข้อมูลกันคับค้่่ง  ทำให้มีกำลังใจมากยิ่งขึ้น  ได้โปรดรับความขอบคุณจากผม..ไฟหนาว

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal