เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: 2 แชมป์ปูนเสือส่อเดือด..ใครจะเชือดใครไว้ลาย 7 สี !!  (อ่าน 40131 ครั้ง)

ไฟหนาว

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 1867
 http://][/img]
       ในที่สุดป๋าชุ้นก็ทนคำเรียกร้องจากแฟนตู้ไม่ไหว..ที่ใฝ่ฝันอยากดูคู่เดือด..แชมป์ชนแชมป์..ระหว่างแชมป์ปูนเสือตัวที่ 13..รุ่งเพชร  เพชรเจริญ..เยิ่นกับ แชมป์ปูนเสือตัวที่  11..ก้องเกียรติ  ท.พราน 49    ฝันเป็นจริงแล้วครับ  วันอาทิตย์นี้ได้ดูแน่   ปัญหาที่ผมอยากถามคุณก็คือ..ในทัศนะความคิดเห็นแล้ว คุณว่าหัวใจใครดวงโตกว่า และเขี้ยวเล็บของใครคมกว่า..  ตอบมาเลยครับแบบ เนื้อๆเน้นๆ..เพราะเราเคยเห็นฝีมือมวยทั้งคู่มาแล้วหลายครั้ง..มั่นใจแล้วเชิญเข้ามาร่วมกัน..ฟันธง !  สำหรับผม ขอฟันธงว่า...ยัง..ดีกว่านะ..ผมมีตัวชอบอยู่แล้ว   ยังงัยก็เชิญคุณคลิกเข้ามาอ่านทุกวัน  ผมจะ UPDATE ข้อมูลให้คุณจนกว่าจะถึงวันชก รับรองคุณจะได้รู้ทุกแง่มุมของนักมวยคู่นี้ละเอียดยิบ   O.K. นะ..  ขอเพิ่มเติมนิดหนึ่ง หากคุณชอบโปสเตอร์โฆษณาที่ผมทำขึ้น..ถูกใจ..กรุณากด LIKE ให้ด้วย ขอขอบคุณครับ..

องอาสน์

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 58
 :dookdik_smile-circle_48[1]:ผมชอบลูกเตะ ถีบแบบหงายหลังของเสือหนุ่ม รุ่งเพชรครับชอบมามวยถีบไอคิวดีกว่าด้วย ส่วนคนนั้นเดินประกบเข่าอย่าวเดียวอาวุธนำไม่มี

แพ๊ก บ้านเนินพยอม

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
รุ่งเพชร ครับ ตัวเดียว เท่าไหร่ผมก็เล่นทุกราคา ไม่สนกระแสไครทั้งนัน ตัวเดียวกลับบ้าน

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
ท่านแพ๊กครับผมแน่ให้เล่น 2คู่ครับถ้าตัวเดียวกลับบ้านไม่มันครับท่าน ขาขึ้น ต้องรุ่งเพชร  ลุ่มๆดอน ต้อง....เขาจะยุบค่ายไปครั้งหนึ่งแล้ว หลังชั่งว่ากันใหม่ ครับท่าน

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

สวัสดี..ครับ..พี่ไฟหนาว..

ขอชม..ครับ...ภาพกราฟฟิก....สวยมาก..ครับ..

....พี่ไฟหนาว..ชอบ..สด..หรือ..เก๋า...ครับ..

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
.....ผมก็ชอบ  กราฟิก  ท่านไฟหนาว  มากครับ  ยังงัย กริ๊งมาด่วนครับ..

ไฟหนาว

ค่ายเพชรเจริญ ความภูมิใจของชาวเพชรบูรณ์
ต้องปรบมือให้ดังๆ กับความสำเร็จของ รุ่งเพชร เพชรเจริญ ที่คว้าแชมป์มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 13 มาครองได้สำเร็จ       ทำให้ทีมงานหายเหนื่อยเป็นปลิดทิ้ง โดยเฉพาะหัวหน้าคณะที่ชื่อ สมมาตร คำมาตร ที่มาสานต่อค่ายมวยของผู้เป็นพ่อที่เคยสร้างตำนานมาก่อนในอดีต
        คุณสมมาตร เล่าให้ฟังว่า ค่ายมวยเพชรเจริญ ได้ก่อตั้งมายาวนานกว่า 50 ปี แล้วถือว่าเป็นค่ายมวยที่ชาวเพชรบูรณ์รู้จักดี และเป็นชื่อของถนนสายหลักของเพชรบูรณ์อีกด้วย สมัยที่ แสนศักดิ์ เมืองสุรินทร์ ยังชกมวยก็เคยอยู่ที่ค่ายนี้มาก่อน ซึ่งพ่อของตนเคยเลี้ยงแสนศักดิ์มาตั้งแต่เล็ก จากรุ่นพ่อสู่รุ่นลูกนักมวยหลายคนที่เลิกมวยไปก็ยังให้ลูกหลานของตนมาชกมวยเหมือนเดิม

ติดตามการ UPDATE ...เรื่องราวมวยคู่นี้ได้ทุกวันครับ     รุ่งเพชร หรือ ก้องเกียรติ..คุณว่าใครหัวใจโตกว่า และมีเขี้ยวเล็บคมกว่า...คำถามที่รอคำตอบจากคุณ..

Kom

• ชอบกด Like + 543
หน้าเทียวไหมครับท่าน เมืองมะขาม

เด็กนวนคร

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
จะรอข้อมูลคับผม :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]: :dookdik_smile-circle_49[1]:

ไฟหนาว

เขาว่ากันว่า..เสือเมื่อต่อสู้กันเพื่อแย่งชิงกันเป็นจ่าฝูง  หรือแย่งตัวเมีย  ก็จะฟัดกันชนิดเอาเป็นเอาตาย  วัดกันที่หัวใจ เขี้ยวและเล็บใครคมกว่า    แชมป์ปูนคนที่13..รุ่งเพชร..กว่าจะได้แชมป์ก็เจอมวยกระดูก ผ่านของแข็งมาไม่ใช่น้อย     สำหรับ..ก้องเกียรติ แชมป์ปูนตัวที่ 11..รายนี้ก็ผ่านด่านหินมาทั้งนั้น    แต่การได้แชมป์ของทั้งคู่ถือว่าต่างกรรมต่างวาระ.. น่าเสียวไส้ติ่งจริงๆนะครับ  ที่เสือคู่นี้โคจรมาพบกัน    ความโหดเหี้ยมของเสือ..ไม่ด้อยไปจากสัตว์ชนิดอื่น บางทีอาจจะเหนือกว่าด้วยซ้ำ..พิสูจน์ง่ายๆครับ เมื่อเราเดินป่าได้ยินเสียงเสือคำราม จะรู้สึกหนาวๆร้อนๆขึ้นมาทันที..ผมเชื่อว่าหลายท่านที่ชอบสักยันต์ป้องกันตัว ให้แคล้วคลาดปลอดภยันอันตรายต่างๆ..กำหนดให้หมอสัก..สักเสือเผ่นให้..คงมีความหมายลึกลับอยู่ในตัว..ครับ หยุดพักสักครู่..ดูการสักเสือเผ่น..จบแล้ว อย่าลืมแสดงความคิดเห็นด้วยล่ะ ว่าเสือ 2 ตัวนี้คุณชอบตัวไหน...

เปี๊ยก จิรบูรณ์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 5
คิดเหมือนกันกับท่านkom

หนุ่มบ้านนอก

• ชอบกด Like + 5
ยังจำ กอ้งเกรืยติกับขวัณกันได้มัยครับ. ผมยังจำได้ติดตาขวัณเกืบเอาตัวไมรอด ยังชอบกอ้งเกืรยติครับ :Onion-s-13[1]:

แมงปอไฟ

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 2
มวย 50 / 50 สวนดีไหมหว่า   :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

kingartee

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 6
คู่นี้น่าจะมีติดปลายนวมกันนะครับเห็นข่าวสกิดกันอยู่(ถ้ารุ่ง..ไม่หนี) มันแน่

หลี่หมิง

• ชอบกด Like + 10
  เสือหนุ่ม กะ เสือเฒ่า ฟัดกันมันแน่ละคราวนี้ 
ถ้ามาสู้กันจิง  รุ่งเพชร สุ้ยากคับ  ก้องเกียรติเขี้ยวเล็บยังคมอยู่  กลัวรุ่งเพชรจะหลงเหลี่ยมเข่าอะดิ
ก้องเกียรติ ถ้ามาสู้แบบวันชกกับ ตลาดแขก รุ่งเพชรไม่ได้เกิดแน่  ยังเชื่อความเก๋า มากกว่าสดคับ
   ฝีมือดี แต่น้ำเลี้ยงไม่ดีคับ ก้องเกียรติ น่าเสียดาย :Onion-s-13[1]:

kingartee

• มวยคู่เอก
ใจพี่ใจน้องครับคู่นี้ ถ้ามองตามเชิง
แต่ไม่แน่ครับวันชกดูอีกที อาจจะนั่งรถคันเดียวกันมาก็ได้ใครจะรู้ :Onion-s-44[1]:

ไฟหนาว

คุณรู้จัก..ก้องเกียรติ ท.พราน 49 ..แชมป์ปูนเสือตัวที่ 11 หรือยังครับ..ถ้ายังลองคลิกดูได้เลย..คุณจะรู้จัก ก้องเกียรติ มากยิ่งขึ้น..อาทิตย์นี้ ก้องเกียรติมีคิวบู๊กับรุ่งเพขร..คุณคิดว่าใครดีกว่า น่าจะได้รับการชูมือ..

ชาญ อิสระ

ผมชอบรุ่งเพชรครับถ้าชั้นมวยไม่ถึง โปรโมเตอร์คงไม่ประกบให้เจอกัน จากประสบการณ์ดูมวยมา20กว่าปี มวยเข่าจะแพ้มวยหมัดยิ่งมีศอกด้วยยิ่งดี มวยหมัดจะแพ้มวยเหลี่ยมจัดแข้งหนัก มวยเหลี่ยมจัดจะแพ้มวยเข่าดุดัน  ขออภัยเป็นความคิดเห็นส่วนตัว

เขยเมืองลำปาง

• มวยคู่เอก
ความคิดเห็นส่วนตัว ชอบก้องเกียรติครับ 123 กันหมัดให้ดี 45 ตีไม่เลี้ยงครับ คู่นี้ไม่มีหลุด พลิกมาพลิกไปปหลายตลบแน่นอน  :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]: :Onion-s-17[1]:

โซดาไฟ

• ชอบกด Like + 965
ชอบของสดๆครับ
ยังไม่เอกฉันท์หลังชั่งนน. ว่ากันใหม่..

:Onion-s-10[1]: :Onion-s-10[1]:

นกกระจอก

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 37
2 ปีแล้วคร๊าฟ
ที่ผมชก 116-118 ป
ไม่รู้จะดองผมไว้ทำไม!

่joss

• ชอบกด Like + 71
สุดยอดครับท่านคม

มวยขอนแก่น

• ชอบกด Like + 19
ชอบๆๆๆก้องเกรียรติครับเก๋าๆๆๆหัวจิตหัวใจมันเหนือกว่ากันครับ

เขยหล่า

• ชอบกด Like + 63

นำมาฝากครับพี่แดง

ไฟหนาว

รุ่งเพชร เพชรเจริญ 119 แชมป์ปูนเสือตัวที่ 13 ล่าสุด
มวยตัวเล็กใจใหญ่ สไตล็บู๊สู้ดีขยันเดินเตะต่อยไม่หยุดรวดเร็วแข็งแรง
ชนะคะแนน เพชรพยัคฆ์ ศิษย์สารวัตรเสือ 13 ม.ค.56 ช่อง7สี117.3-1.3
คู่ชกถูกไล่ลงยก4 บุญหลาย ศิษย์นายกจง 7 เม.ย.56 ช่อง7สี118
ชนะคะแนน หนึ่งพิชิต ส.ศักดิ์มีชัย 5 พ.ค.56 ช่อง7สี118
ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ลูกเหนือปฐพี 7 ก.ค.56 ช่อง7สี120
ชนะน็อก2 สิงห์พรชัย ส.สริญญา 11 ส.ค.56 ช่อง7สี120

ก้องเกียรติ ท.พราน 49 (ยอดเซียน ต.บ้านตาล) 119 แชมป์ปูนเสือตัวที่ 11
มวยเข่าสูงยาวกระดูกดีกว่า ขวางหน้าดันแทงดี
แพ้คะแนน กวางเงิน ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง 9 มิ.ย.56 ม.ราชภัฎหมู่บ้านจอมบึง
แพ้คะแนน ตลาดแขก ศักดิ์สัมฤทธิ์ 21 ก.ค.56 ช่อง7สี118
ชนะคะแนน วีรชน ท.เทพสุทิน 10 ส.ค.56 จ.เชียงราย
แพ้คะแนน เพชรบุญเลิศ พิทักษ์ป่าผาแดง 14 ส.ค.56 จ.ชลบุรี

ผมเชื่อว่า มวยคู่นี้ต้องชกกันสนุก คู่คี่ สูสี ราคาพลิกไปพลิกมาแน่..คุณตัดสินใจเชียร์ใคร ช่วยบอกพี่น้องเราหน่อย เพื่อประกอบการตัดสินใจ..  สำหรับผม..ขอฟันธงเป็นคนสุดท้ายในวันชกครับ

ไฟหนาว

ศึกใหญ่อีกครั้งของนักชกจาก อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่

เขยหล่า

อีกคนที่ซ้อมข้างก้องเกียรติ คือก้องภพ ครับที่จะขึ้นชกกับดาวไฟ  ศิษจ่ากุ้ง มวยดีวิถีไทย เสาร์นี้ แต่ไม่รู้จะได้ดูป่าว

ไฟหนาว

ขอบใจนะน้องเขยหล่า ที่นำสิ่งดีๆมาฝากพี่น้องเรา
 :dookdik_smile-circle_58[1]:

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ขอบคุณมากครับ น้องเขยหล่า

เขยหล่า

ขอบคุณครับ พี่แดง พี่สน ช่วยกันครับพี่ ถึงวันชกไม่ได้พี่ทั้งสอง น้องก็แย่ครับ

kingartee

• มวยคู่เอก
ก้องเกียรติหมดอัน3จับตีร้องคราเข่า

Helen

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 3
มีบทความหนึ่งที่น่าสนใจ จากเว็บรักนักมวยดอทคอม เขียนโดย leonick

วิเคราะห์เกมเสือชนเสือ แม้จะมาเจอกันในช่วงที่คนหนึ่งกำลังฮอต ส่วนอีกคนฟอร์มดร็อปลงไปเยอะ แต่นั่นไม่ใช่ตัวตัดสิน ต่อให้ก้องเกียรติชนะรุ่งเพชร ก็ไม่ได้เป็นเครื่องการันตีว่าก้องเกียรติจะสามารถชนะหนึ่งพิชิต ยอดกฤษดา หรือเพชรพยัคฆ์ พวกที่แพ้ราบคาบให้กับรุ่งเพชร เพราะมวยไทยไม่สามารถนำไปเทียบบัญญัติไตรยางค์ได้ เช่นเดียวกับฟอร์มของรุ่งเพชรที่ฮอตเหลือหลายชนะรวด กับอีกคนที่หาชัยชนะยากๆพอกับการงมเข็มในตาตุ่ม และคำว่าแชมป์ปูนเสือก็ไม่ได้บ่งบอกถึงความสามารถ เก่ง อัจฉริยะ อะไรมากมาย เพราะยังไม่มีแชมป์ปูนเสือตัวไหนก้าวขึ้นไปเป็นยอดมวยเงินแสน หรือสตาร์ประดับวงการได้เลย เอาแค่รองแชมป์ปูนเสือครั้งนี้ ถ้าเกิดฟลุคได้เป็นแชมป์ มวยรอบปูนเสือก็จะกลายเป็นมวยเชิญยิ้ม กลายเป็นเรื่องตลกปกฮาไป มาพูดถึงรุ่งเพชร เพชรเจริญ ก่อนอื่นต้องยอมรับว่านักมวยตัวนี้ก้าวมาถึงแชมป์ได้ด้วยความสามารถล้วนๆโดยไม่มีตัวช่วยใดๆเลย(หน้าเสื่อและป๋าดัน) แต่ละไฟท์ที่ผ่าน ไม่เคยได้เปรียบคู่ต่อสู้เลยซักครั้ง แก้ปัญหาเองบนเวที ไม่เชื่อใจใครนอกจากตัวเอง จะชำเลืองมองมาที่มุมนั่นก็ยังยาก เป็นมวยที่มีวินัยดีเยี่ยม ตัวเล็กแต่ตัน แน่น แรงเบียดเลยไม่เป็นรองคู่ต่อสู้เท่าใดนัก น้ำหนัก119สำหรับเด็กที่กำลังโตถือว่าไม่ได้บีบ แต่ถ้ามากกว่านี้จะอืดไป ส่วนก้องเกียรติเพิ่มขึ้นมาซักปอนด์สองปอนด์ก็ไม่ได้ทำให้เสียเปรียบแต่อย่างใด เพราะที่ผ่านมาน้ำหนักที่ต่อยอยู่แพ้กราวรูดซะขนาดนั้นจะพูดเต็มปากมั้ยว่าเป็นน้ำหนักที่ดีที่สุดของตัวเอง อย่างแสนเก่งคิดว่าน้ำหนักที่ตัวเองต่อยได้ดีคือ118 แต่ไหงฟอร์มลุ่มๆดอนๆ พอมาเป็น122ได้แชมป์ซะงั้น ค่ายเพชรเจริญเป็นค่ายมาตรฐาน น้ำเลี้ยงไม่ได้ขี้เหร่อะไร 51ปีเป็นเครื่องการันตีรากฐานที่มั่นคงของค่ายได้ ไม่ต่างกับ ท.พราน49ของรองเทอด ถึงจะยังใหม่แต่สดจากไร่ทุกวัน ก้องเกียรติเพิ่งจะเป็นผู้เป็นคนได้หลังจากเอาชนะวีระชน สร้างความเชื่อมั่นให้ตัวเองได้มากโข และบ่งบอกถึงสภาพร่างกายว่ากลับมาเข้าที่แล้ว ถ้าทนกำปั้นของมวยหมัดหนักอย่างวีระชนได้ กำปั้นของรุ่งเพชรก็กลายเป็นฝุ่นไปเลย รุ่งเพชรไอคิวดี ไม่แพ้มวยฝีมือ เจอมวยไอคิวเดียวกัน จะชอบมากเป็นพิเศษ เพราะใช้แรงน้อย ใช้ความคิดแทน ที่ผ่านมาเจอแต่เข่าสมัครเล่น เข่าครึ่งๆกลางๆและเข่าโง่ๆ(รองแชมป์) เจอเข่าอาชีพแค่ครั้งเดียวตอนก่อนชกมวยรอบปูนเสือ สะท้านฟ้า ก.กิตติพงศ์ ซึ่งรุ่งเพชรแพ้มา แต่นั่นก็เทียบไม่ได้กับตอนนี้ที่สั่งสมประสบการณ์ขึ้นก่ายกอง และก้องเกียรติจะเป็นจิ๊กซอสำคัญจะมาบั่นทอนอนาคต หรือมาเป็นบันไดก้าวไปสู่ฝัน อย่างที่เกริ่นไว้ว่าเข่าอาชีพ คือสิ่งที่รุ่งเพชรก็ไม่ได้ปรารถนาเช่นกัน ก้องเกียรติเจอกับขวัญ สู้กันได้สนุกจนเกือบจะได้รับการชูมือ กับตลาดแขกเพียงแพ้เหลี่ยมและล้มลูกสุดท้ายลิเกจึงเลิกเกือบจะได้เฮ ขวัญกับตลาดแขก ในทางกลับกันหากให้รุ่งเพชรไปเจอ คิดว่ารุ่งเพชรจะสู้พวกเขาได้สูสีเหมือนก้องเกียรติไหม ก้องเกียรติเจอแต่ละคนก็ตัวโตๆทั้งนั้น ต้องโน้มคอลงมาตี เขย่งเท้าขึ้นกอด แต่ตีได้ทุกจังหวะ แม้แต่โดนรวบเอวอยู่ก็ยังตีได้ แล้วถ้าเจอมวยตัวเล็กๆป้อมๆอย่างรุ่งเพชร อาจจะทำงานได้ง่ายขึ้นเป็นกอง ตีโดยไม่ต้องจับก็ยังได้ ขวัญ เป็นมวยฝีมือดีไม่ต่างกับรุ่งเพชร ไอคิวดีเหมือนกัน ใครๆต่างคาดหวังว่าขวัญจะก้าวมาเป็นสตาร์แบบฉุดไม่อยู่ ประกบเจอกับชายเล็กขุนเข่าที่เพิ่งออกทะเลไปหาปลามาหมาดๆกับเมืองไทย มองมุมไหนขวัญก็ดูดีกว่าชายเล็ก แต่ฝืมือดีเมื่อเจอเข่าอาชีพเวลาคิดมีจำกัด แต่คนตี ตีได้โดยไม่ต้องคิด ตีทุกจังหวะ กว่าจะคิดออกบางทีอาจจะสายไปไหม แชมป์ปูนเสือไม่ได้หมายความว่าแพ้ไม่ได้ ถึงรุ่งเพชรแพ้ก้องเกียรติก็ไม่ได้หมายความว่ารุ่งเพชรจะยุติเส้นทางยอดมวย แชมป์อย่างเสมาเพชรก็เพิ่งจะแพ้ไป การเจอกันในครั้งนี้ คนที่รับเอาความกดดันไปคือรุ่งเพชรเต็มๆ ทั้งฟอร์มและความคาดหวัง แต่ก้องเกียรติไม่มีความกดด้นอะไร ไม่มีอะไรจะเสีย คำว่าแพ้รู้จักดียิ่งกว่าแม่ที่บ้าน แต่การเอาชนะแชมป์ด้วยกันคือแรงจูงใจที่ยิ่งใหญ่ และให้คนได้หันกลับมามองเสือตัวที่11ว่าอย่าเพิ่งลืมกัน สิ่งดีๆยังมีให้ดู...The End

korn108

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
รุ่งเพชรเท่านั้น :Onion-s-163[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:

สวัสดี..ครับ..พี่ไฟหนาว..คิดถึง..ครับ..

@@ น้องหงอคง...เชียร์มวยรอง..ครับ..@@@

@@ เสือ11..ก้องเกียรติ.....@@@

@@ รองทุกราคา..ครับ...@@

®® ไฟร์นี้..ความมุ่งมั่น..ก้องเกียรติ..เยอะกว่า..ครับ..§§§

......หงอคง...

เต๋อฟาร์ม เกษตรวิสัย

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 1
ได้กับรุ่งเพชรมาเยอะแล้ว ขอตามรุ่งเพชรต่อล่ะกันครับ ชอบสายตามันครับ เอาเรื่องดี ถ้าเสียก้อไม่เป็นไรครับ :Onion-s-5[1]:

apisit

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
ก้องเกียรติ   ผ่านกระดูกมามากกว่า   ถ้ามาสู้กันจริง ยังเชื่อในประสบการณ์ การผ่านมวยครับ

เล็ก

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 7
อยู่รุ่งเพชรสบายใจกว่าครับ เพราะลุ้นทั้งสั้นและยาว ก้องเกียรติคางเปาะ ยางอ่อน แรงน้อย ข้อดีคือใจเกินร้อย เข่าแทงได้หนักหน่วง น่ากลัว แต่ปัญหาจุดเปราะทั่วตัว รุ่งเพชร เสียเปรียบรูปร่าง แต่แกร่ง หนัก เข่าต่อเข่าแพ้ก้องเกียรติแต่ ความหลากหลาย มากมายอาวุธ อันตรายทั้งนั้น ฉะนั้นยืนฝั่งรุ่งเพชร อุ่นใจกว่าครับ ลุ้นน๊อคทั้งคาง ท้อง  ยาง ไม่อ่อนให้มันรู้ไป จองดุเดือดแห่งปีไว้เลยครับ

unclepong

• ชอบกด Like + 9
ทุกอย่างใกล้เคียงกัน. ต่างกันที่ ความมุ่่งมั่นครับ
......เหมือนท่านหงอคงบอกครับ

ไฟหนาว

สุดยอดครับกับความคิดเห็นของทุกท่าน...ดูแล้วต่างมีเหตุผล คนเชียร์ รุ่งเพชรก็เยอะ..คนเชียร์ ก้องเกียรติ ก็แยะ..  พิจารณาดีๆ ก่อนตัดสินใจ..เงินครับ ไม่ใช่กระดาษ.. บ่องตง ผมเองว่าเป็นงานยากส์สำหรับพี่น้องซะแล้ว รวมทั้งผมด้วย  ดูแนวโน้ม คงไม่มีใครยอมใครแน่ๆ.. โฮ่ย..เริ่มมึน...ก็ว่ากันต่อไปครับ ใครมีข้อมูลดีๆ กรุณานำมาแชร์ด้วยครับ..

จิตร มหา

• ชอบกด Like + 256
ชอบ รุ่งเพชร ครับพี่แดง อาวุธคมแม่นรวดเร็ว ก้องเกียรติ ช้ากว่ามาก ยังไงรุ่งเพชรต้องไปก่อนแน่มีเวลาขยับขยายแน่นอน ก้องเกียรติ ถ้าจะมาต้องท้ายๆๆ..

saroj

:Onion-s-163[1]:ตามครับพี่  :dookdik_smile-circle_49[1]:รุ้งเพชร

ผู้น้อย

• มวยดาวรุ่ง
  • ชอบกด Like + 4
ชอบเสือตัวที่11 ครับมีดีแน่การผ่านมวยเจอหนักๆมามากกว่าครับ คิดส่วนตัวถูก ผิด โปรดพี่ๆชี้แนะดวยครับ  :dookdik_smile-circle_83[1]:  :dookdik_smile-circle_83[1]:  :dookdik_smile-circle_83[1]:

นกกระจอก

• ชอบกด Like + 37
ท่านรอง เป็นคนท้า!
แต่นักมวยไม่รู้อยากชกรึป่าว
ชอบ รุ่งเพชรครับ

เด็กเมืองลุง

• ชอบกด Like + 26
ส่วนตัวมองว่า นักมวยตัวที่รุ่งเพขรชนะในมวยรอบ ยังสู้ก้องเกียรติยาก

ไฟหนาว

ขอบคุณมุมมองของท่าน เด็กเมืองลุงครับ..คู่นี้คงเข้าตำราของสดกับของเก่า  แล้วแต่เราชอบกันล่ะครับ...ก่อนจะวัดใครแล้วได้ตังค์  ผมนำคลิปแชมป์เสือตัวที่ 11..วันปะทะกัน เด่นหนองพลวง ป.เชิดชัย มาให้ดู..เช่นเคยครับ ถ้าดูจบก็ขอให้ร่วมมือกันออกความเห็นได้เลย...มวยแชมป์ชนแชมป์ ท่านว่าใครเจ๋งกว่า

หลี่หมิง

วันที่ ก้องเกียรติ ชนะ วีรชน ที่เชียงใหม่  คัยได้เหนฟอร์มกันบ้างคับ  ชนะกันขาดมัยคับ
  ผมว่า  วีรชน มวยสไตเด๋วกับรุ่งเพชร นะ     
  ถ้า สู้กัน ยาวๆ  บดเบียดติดๆ ก้องเกียรติ น่าจะทำได้ดีกว่า
  รุ่งเพชร ชกมวยรอบมา ทุกไฟร์ชนะแบบเบียดๆ  นัดชิง ถ้าสิงพรชัย ไม่นอนก่อน  คิดกันหนักแน่คับ
จากวันนั้นถึงวันนี้ 

ความเห็นส่วนต้ว  รุ่งเพชร ยังไม่ผ่าน รุ่นพี่คับ

จะให้ดี  เอา สิงพรชัย  มารีแมต สักครังก่อนคับ 5555 :dookdik_smile-circle_56[1]:

ลูกอสูร

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 15
ส่วนตัว คิดว่า ก้องเกรียติ์ ผ่านของแข็งมาเยอะกว่า
อย่าว่าแต่เสือ....กระทิงกับแรดยังเจอมาแล้ว
รุ่งเพชรยังไม่ถึงครับ ความคิกเห็นส่วนตัว.....ครับ

เขยหล่า

ยาผงยาแผ่นตราเสือ 11 ตัว สำหรับดองเหล้า เป็นยาอย่างโบราณ
ยาผงยาแผ่นตราเสือ 11 สำหรับดองเหล้า แก้ร้อนใน กระหายน้ำ
เห็นก้องเกียรแล้วคิดถึงยาดองเหล้ายี่ห้อหนึ่งเลยครับ ครายเครียดก่อนมวยชกครับ

กระต่าย

• มวยคู่เอก
เสือตัวที่11คับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ไฟหนาว

คลิป  รุ่งเพชร vs  บุญหลาย...คลิกซ้าย 1 ครั้งครับ..เห็นสไตล์การชกชองรุ่งเพชร..ท่านชอบหรือเปล่า
http://sports.bugaboo.tv/watch/55251/%E0%B8%A1%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%97%E0%B8%A27%E0%B8%AA%E0%B8%B5_7

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal