เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: สะท้านฟ้า กับ ดีไซน์ คู่มวยชวนให้คิดอาทิตย์นี้.......  (อ่าน 26279 ครั้ง)

คนสองเล

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 157
    สะท้านฟ้า ซากามิ (ป้องกันแชมป์ 118 ปอนด์) ดีไซน์ ราชานนท์ ท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรครับ
     - ชกกันเมื่ออาทิตย์ ที่ 23 มิ.ย.56 สะท้านฟ้าชนะแบบมีเสียงโห่   

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

คนสองเล

ท่านใดคิดออก ขอให้รวย ๆ ครับ
    - เสมาเพชร  อดีตแชมป์ฯ    ชกกับแปดแสนเล็ก เมื่อ อาทิตย์ที่ 7  ก.ค.56 (โดนกิน)
    - ต่วนเป๋      แชมป์ ฯ        ชกกับสิงห์พยัคฆ์   เมื่อ อาทิตย์ ที่ 7 ก.ค.56 (โดนกิน เสียแชมป์)
    - ก้องเกียรติ  อดีตแชมป์ฯ    ชกกับตลาดแขก   เมื่อ อาทิตย์ ที่ 21 ก.ค.56 (โดนกิน สด ๆ ร้อนๆ)
    - สะท้านฟ้า  (แชมป์) กับ ดีไซด์   อาทิตย์นี้ (28 ก.ค.56) ใครกินใคร......

***** อยากรู้ทัศนะ ของทุกๆ ท่านครับ ว่าตรงกับผมหรือไม่......
                           (ใครอยากรวยช่วยกันคิดนะครับ..ผมมีอยู่แล้วในใจ)

ไทบึงกาฬ77

• ชอบกด Like + 288
ใส่ไปครับ สท้านฟ้า แก้คำครหา  รับรองมาดีกว่าเดิม :dookdik_smile-circle_51[1]:

คนสองเล

ขอโทษนะครับ แก้ไขครับ

- เสมาเพชร  อดีตแชมป์ฯ    ชกกับแปดแสนเล็ก เมื่อ อาทิตย์ที่ 14  ก.ค.56 (โดนกิน)
    - ต่วนเป๋      แชมป์ ฯ        ชกกับสิงห์พยัคฆ์   เมื่อ อาทิตย์ ที่ 14 ก.ค.56 (โดนกิน เสียแชมป์)

Kom

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 543
มวยคู่นี้วัดไปที่กรรมการครับท่านใจกรรมการนิ้งพอหรือไม่ 1 ย.ย 2 ธ.ว ผมว่า2 ท่านนี้ไม่ตัดสินมวยคู่นี้ 100 เปอร์เซ็น

สันสุราด

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 43
มาเติมทั่งคู่ผมว่าดีไซน์เอาอยู่แน่ :dookdik_smile-circle_63[1]: :dookdik_smile-circle_63[1]:

เพชร อ.เนินสง่า

• ชอบกด Like + 15
ไฟท์นี้จะแพ้แบบหนังคนละม้วนแชมป์ยังอยู่

boomto

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 8
เด็กเส้นตัวจริง สะท้านฟ้า เจอกับใครเตะที2ที ราคาก็มาแล้ว แก้เข่ามาอย่างดีแน่ๆ  ดีไซด์ต่อยไม่ขาด จะขาดใจอีกครั้งแน่.....

khone

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 10
ขอมีคำเหันด้วยครับ  :dookdik_smile-circle_48[1]:

มวยคู่นี้ จากผนงานหนก่อน ทำให้หลายคน มองไปทาง ดีไชด์ กันทั้งนั้น ประเด็นนี้ผมมองว่าเปันตวแปของเรตน่าจะเทมาทางเดียวกัน อาดจะเสมอ หรือกับมาเปันต่อด้วยช้ำ  :dookdik_smile-circle_81[1]: คาวนี้ละต้องฝากท่านผู้รู้จริง คอยติดตามอย่างใกล้ชิดครับผม  :Onion-s-163[1]:

ท่านอื่นคิดอย่างไร เชีนครับ ช่วยกัน  :Onion-s-90[1]:

รุจ กำแพง

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 17
อาทิตย์นี้  สะท้านฟ้ามา  2ตัว  ต้องมีตัวชนะ 1 ตัว  แพ้ 1 ตัว  ลองพิจารณาดู   แต่ดูสะท้านฟ้าตัวแรกมีโอกาสมากกว่า เพราะเขาพยายามดันให้ดัง  ส่วนตัวที่ 2  หมดเวลาแล้ว ให้เด็กรุ่นใหม่ขึ้นมาบ้าง(เป็นแชมป์ตลอดไม่มีใครอยากดู)

คนป่า

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 68

ระวัง จะเป็นแบบ       มวยไทยไส้แห้ง     น่ะ ครับ
กระแสพาเสียเงิน กระแสพาจน  ตามกระแสได้
แต่ อย่าเชื่อหัวปักหัวปำ  เสียเงิน สี่หมื่น ห้าหมื่น
เตือนไว้ก่อน ครับ  วันชก มาเตือนอีกที  ที่กระทู้นี้   ที่นี่แหล่ะ ไม่ต้องหายากครับ

คนป่า

• ชอบกด Like + 68

และที่สำคัญ มวยเด็ด  แบบคู่ สาม เมื่อวาน  เล่นเงินร้อย เงินพัน  สูงสุด   
คนรองเขาก็ดูออก  เล่นเพื่อขาย และขายได้จริงๆ
ตัวบนน่ะ สงสัยเป็นตุ๊ด จับตูดอย่างเดียว

สันสุราด

จะรอคับท่าน :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

โมเม

• ชอบกด Like + 33
มวยคู้นี้ครั้งที่ผ่านมาชกแบบสามรุมหนื่ง ครั้งนี้คงยาก แชมป์เปลี่ยนชัวร :Onion-s-163[1]:

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
ไครจะเล่น สะท้านฟ้า ตกลงราคากันดีๆคับผมจะเล่นให้คับ ฮ่าๆๆๆๆๆ ขำๆคับ แต่ถ้าเล่นจริงผมยินดีคับ จริงแท้ยังไงจะมาบอกคับคู่นี้ ใกล้ๆไม่ใกลตาเห็นๆ

สังเวียนเดือด

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
อย่าให้ดีไซน์แทงเน้นๆ ถึงยกห้า แล้วกรรมการจะยังเอนอยู่ไหม

คนสองเล

น้ำเงิน..เป็นนักชกจากลานสกา นครศรีฯ ท่านสามร้อยกล้า อยู่ใกล้สุด อะไรเป็นอะไร ติดตามกันดูนะครับพี่น้องเรา....(พลาดยาก)
      อีกท่าน..คนป่า..ฝ่ายแดง ท่านคงชัดเจนกว่าใคร (สำหรับข้อมูลลึก ๆ) แต่ชวนให้ใช้สมองตลอดครับ...
             *** ใครมีข้อมูลดี ๆ บอก ๆ พี่น้องกันบ้างนะครับ***

nueng

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 4
ขอบคุณพี่ชา พี่ อ.คนป่า มากครับ รอตามครับ

ส.วีรกูล

• ชอบกด Like + 30
ไม่อยากเสียตัง นั่งดูดีกว่าครับ    :dookdik_smile-circle_63[1]:

wasan sanjai

ติดตามอยู่
คร๊าฟฟฟ :Onion-s-160[1]:

เป้งปากน้ำ

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 798
ค่ายส.ยิ่งเจริญการช่าง ช่วงนี้มาพุงยื่นเกือบทุกคนเสร็จทุกราย เสาร์นี้ให้ระวัง ยื่นไม่ยื่น รอดู

เต่าตกมัน

• ชอบกด Like + 114
 ชิงแชมป์ครั้งที่แล้วแพ้แบบไม่น่าแพ้ ครั้งนี้ยังชอบเหมือนเดิม

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
ราชานนท์.....มา7สี..บ่อยมาก...ผมเลยจะเล่น..สะท้านฟ้า..ซากามิ..

ขอให้..ดีไซน์...มาต่อ..3-2...น่ะครับ...

ฝีมือไม่ได้เหนือกว่า..สะท้านฟ้าเลย.....

.....ผมดูกรรมการ...ครับคู่นี้..ผมไม่ได้ดู...ราคาเซียน....

apisit

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 1
ผมมองว่า  สะท้านฟ้า  น่าจะไม่รอดนะครับ  เท่าที่ดูปล่ำในไฟท์ที่แล้ว  สะท้านฟ้าก็สู้ไม่ได้  ดีไซน์ ฟิตมาดีๆ  สะท้านฟ้ารอดยากครับ

หงอคง

ดีไซน์...ต่อมารอง..ทุกราคา..ครับ...

ไม่ประสงค์ออกนาม

• ชอบกด Like + 20
สะท้านฟ้าฟิตเปรี้ย

โมเม

• ชอบกด Like + 33
นะเวลานี้ขอวาง ดีไซด์ 50000 บ.เปนไงเปนกัน ฝังลึกๆ ไม่ถอน ไม่บ้ง แค่เข่ายัเใส้ 4-5 ดอกก้อคุ้มแร้วค้บ  7 สี ก้อ7สีเหอะ  :Onion-s-23[1]:

จีรกร หรรษา

• มวยใหม่
  • **
สะท้าน ยังไงจะต้องชนะครับ

คนสองเล

"เขาตกลงกันวันเสาไครไปหาไครมากี่คนชายสาม หญิงหนึ่ง จะว่ากันยังใงสืบกันดีๆคับพลาดไปเดียวเสียหนัก ว่างๆจะแวะมาเตือนมาบอกกันคับบอกได้คำเดียว มวยลานสะกา น่าเล่น"

ข้อความโดย: anothai300kla  (ผมคัดลอกมาลง เพื่อเป็นข้อมูล ไม่ว่ากันนะน้องหนึ่ง)

สันสุราด

ข้อชัดเจนมีอยู่สามท่านคิดแลตะว่าไค :dookdik_smile-circle_63[1]: :dookdik_smile-circle_63[1]:

nu omnoi

• มวยดาวรุ่ง
ชอบ satanfar  crup

สันสุราด

ข้อมูลชัดเจนมีอยู่สามท่านเลือกเสพเอา :dookdik_smile-circle_63[1]: :dookdik_smile-circle_63[1]:

หนึ่ง สามร้อยกล้า

• ชอบกด Like + 255
พี่ชาคับ ผมจะมาบอกทุกท่านต่อเมื่อชัดเจนแต่ถ้าผมลงข้อมูลไปแบบเต็มๆตรงๆแล้วทำให้บางท่านที่รักไม่เหมือนกันอาจไม่พอใจเอาได้คับต่อจากนี้ผมจะลงพอประมารกลางๆคับ แต่ที่ผมลงเหมือนทุกๆครั้งที่ผ่านมา ผมมาบอกตรงๆตลอดไม่อ้อมค้อมตัวไหนมีอะไรเด็ดผมจะบอกว่าเด็ดเพราะผมหวังดีกับทุกท่านที่เอามวยไปเล่น มีอะไรก็มาบอกกัน ถ้าถกเถียงกันไปมาว่ามวยคู่นี้ไครจะชนะ ผมว่ารอผลชกออกมาแล้วต่างคนต่างได้ต่างเสียแต่เราก็ยังรักกันเหมือนเดิมคับทุกท่าน

คนสองเล

เพราะมวยคู่นี้ชกกันมาสองครั้ง..ผู้แพ้ครั้งแรก ก้อแพ้ไม่สวยงาม(โดนโห่) ครั้งที่ 2 ขอแก้มือกันที่ช่อง 7 โดยเอาเข็มขัดแชมป์เป็นเดิมพัน ทั้งผู้ชนะ และกรรมการ ก้อโดนโห่ กลายเป็นข้อครหากันไปทั่วทั้งวงการมวยเมืองไทย  (ที่ใคร ๆ ต่างก้อลงความเห็นกันว่าขี้โกง) แต่ครั้งนี้จะเป็นการชกแก้มือ หรือว่าแก้ข้อครหา...กันแน่
  น้องหนึ่ง..คับผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเป็นพิเศษ เพื่อพี่น้องชาวบางบอนเรา..อยากให้แสดงทัศนะคติกับมวยคู่นี้ หลังมวยจบเราก้อยังเป็นพี่น้องกันเหมือนเดิม  รักกันเหมือนเดิม (ผมได้ยินมาจากหลาย ๆ คนว่า..เวปบางบอนนี้เขาอยู่กันสนุก อยู่กันแบบพี่แบบน้อง..) ผมอยากเห็นเป็นเช่นนี้ตลอดไป.........

หงอคง

แรกเปลี่ยน..ข้อมูลกันครับ..พี่300กล้า....

ก่อนมวยชก..ก้อให้พี่น้ องเรา..เลือกตัดสินใจ..เอาครับ...

เรามีอะไร..ดี..ๆ..ก้อมาบอก..พี่น้องเรา....

....อาทิตย์..ที่แล้วผมชอบเรือเอก....สุดท้ายก่อนชก...

....ผม..ข้ามฝาก...ไปเล่น..สึยามิ.....

.....ผมหงอคง..ชอบ..ข้อมูล...พี่อโนทัย..ครับ..

....ขอบคุณครับ.......จากใจหงอคง..

ม้าก้านกล้วย

• ชอบกด Like + 240
ขอบคุณท่าน 300 กล้า  ท่านหงอคง  ที่นำข้อมูลมาแจกชาวสมาชิกเวบเราครับ  เอาแบบตรงๆตามสถาณการณ์เลยครับ  แพ้  ชนะ  มันอีกเรื่องครับ  ผมคนเสพข้อมูลก็ต้องวิเคราะห์เอาเองครับ  ขอบคุณทุุกท่านมากครับ

คุณจุ้ย

• มวยใหม่
  • **
รอดูข้อตกลงวันเสาร์ มีไรดีๆๆอย่าลืมเอามาบอกมั้งคับ

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
บอกตรงๆว่าคู่นี้ไฟท์ที่แล้วที่ต่อยชิงแชมป์ที่ช่อง7ผมไม่ได้ดูครับเนื่องจากติดภารกิจที่ต่างจังหวัด แต่ได้กลับไปดูย้อนหลังแล้วส่วนตัวแล้วผมมองว่าสะท้านฟ้าได้ลูกเหลี่ยมมาช่วยเยอะ ความขยันออกอาวุธดีไซน์จะขยันออกมากกว่า คาดว่าไฟท์นี้ต่างคนคงทำการบ้านกันมาเป็นอย่างดีแน่นอน คาดว่ารูปเกมส์น่าจะออกมาสูสีแน่นอนครับ ส่วนตัวผมมีตัวชอบในใจแล้วครับ

นักสู้มออีแดง

• มวยใหม่
  • **
  • ชอบกด Like + 0
มวยคู่นี้  ส่วนตัวผม ชอบสะท้านฟ้าครับ  หลักเหลี่ยม ฝีมือดี ไม่แพ้มวยเข่า จับดีๆๆ มีลูกเด้งตี เข้าตากรรมการ  ส่วนราคาจะอยู่ที่ ดีไซน์  ไม่ว่ากันน่าสู้ สะท้านฟ้า  ซากามิ งวดนี้ซ้อมดี

wasan sanjai

:Onion-s-163[1]: ถ้าฟิตมาเต็มร้อย
ผมคงต้องใส่ถุงยาง
อีกครั้ง 555!!!!

เสือดำ 104

• ชอบกด Like + 90
มีคำตอบในใจ ใครจะไปทราบคะท่านพี่ สนทะเล บอกน้องบ้างดิ เพื่อนร่วมอุดมการณ์เช่นกัน น้องไม่เข้าใจไรง่ายๆ หรอกพี่กะเรื่องมวยๆ นี่นะ ขอบคุณคะทุกท่าน อย่าบอกให้เป็นนัยๆ

คนสองเล

วันอาทิตย์...ก่อนเที่ยง...คำตอบอยู่ในกระทู้นี้แหละครับ....ติดตามต่อไปครับ....

korn108

• มวยคู่เอก
สะท้านฟ้าเก๋ากึ๋ก :Onion-s-163[1]:

เป้งปากน้ำ

• ชอบกด Like + 798
คู่นี้คิดได้หลายทางแต่ออกเสมอคงยาก
แต่ผมคิดว่าน่าจะมาแบบสไตล์ต่วนเป๋-สิงห์พยัคฆ์ มากกว่า
คิดว่าสะท้านฟ้า ซากามิ เป็นต่อที่ 10/9-5/4

สนทะเล

• ชอบกด Like + 975
ยุงตัวนี้ไม่ธรรมดาจริงๆพี่ชา555

เจี๊ยบ

• ชอบกด Like + 37
  พี่ชา สมองอันเฉียบคม  พี่สน สายตาที่มองเฉียบขาด 555+

มวยวัด

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 2
สะท้านฟ้าจะทำให้ดูโดยไม่ต้องใช้เสื่อ :dookdik_smile-circle_81[1]: :dookdik_smile-circle_81[1]: :Onion-s-163[1]: :Onion-s-98[1]:

ไฟหนาว

• ชอบกด Like + 1867
คู่นี้เชียร์ใครก็เหนื่อยอีก  ไฟต์แล้วสะท้านฟ้า 4 ยกเป็นรองเห็นๆ   คือปล้ำทีไรไม่ค่อยโต้      ไฟต์นี่คงหายสงสัยแน่    ผมเองยังชอบสะท้านฟ้าครับ
 :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]:

คนสองเล

สำรวจผลโหวตจากสมาชิกบางบอน  ณ เวลานี้ จำนวน 53 ท่าน  คิดเป็นเปอร์เซ็น

สะท้านฟ้า  50.09  %
    ดีไซด์      49.01  %

ถือว่าคู่คี่สูสีครับ
  ครั้งนี้ผมมั่นใจว่า คงต่อสู้กันอย่างยุติธรรม ตามเกมส์ทุุกอย่าง
            ****ผู้ชมทั่วประเทศ เขาตัดสินกรรมการด้วยครับ....

Kom

• ชอบกด Like + 543
มวยคู่นี้ต้องวัดไปทีกรรมการครับท่าน คนพากพอขึ้นมาเขาจะประกาศว่าไงบ้างถ้ามี
คำว่ามวยชิงแซมทางคณะกรรมการมีมติว่าให้คะแนนเป็นยก ถ้าไม้เช่นนี้เหมือนเดิมครับท่านเพราะสท้านฟ้าจะทำ 2ยก 45เท่านั้น แล้วกรรมการ 2คนไม่มาครับท่าน ส่วนตัวผมขอนั่งดูละครไปก่อนแล้วกัน เพราะมันมี งูเห่า  ครับท่านในกอไผ่ :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal