เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

* ข่าว

:Onion-s-163[1]:  💥สมัครมวยหู หรือ 💥เล่นมวยพักยก ธีรวัฒน์ ล็อค3 โทร. หรือ ไลน์🆔 0896320862   🔴🔵

ผู้เขียน หัวข้อ: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 9 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือ>!!<  (อ่าน 45776 ครั้ง)

สนทะเล

• โปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 975
คู่แรก
ดาราเดช เอราวัณ Vs ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีรภัทร
ดาราเดช  เอราวัณ
มาแทนวันชนะ เกียรติเจริญชัยเนื่องจากบาดเจ็บขณะทำการฝึกซ้อม เป็น มวยจาก อ.จะนะ สงขลา มีบังลี ด.ต.เกียรติศักดิ์ มูดอ เป็นหัวหน้าคณะและผู้จัดการ เวหาสน์ ผู้ครองฟ้าเป็นเทรนเนอร์ เป็นมวยเตะซ้ายต่อยซ้ายหนักแรง รูปร่างส่วนสูงใกล้เคียงกัน.....แต่ไม่ชอบวงใน....และที่สำคัญไม่บังอาวุธคู่ต่อสู้

ซุปเปอร์เจ๋ง ป.พีรภัทร
มวยจาก ขุขันธุ์ ศรีษะเกษ เป็นมวยหลักเหลี่ยมฝีมือดีจัดจ้านวงนอกเตะได้ทั้งซ้าย-ขวา วงในมีตีสู้ ไฟท์ที่แล้วเจอยาวใหญ่บี้ติด.....สู้แรงปะทะไม่ไหวพ่ายไปตามสภาพ ไฟท์นี้ปาดหัวตัวเท่าทุกท่านคิดอย่างไรครับ

สนทะเล

ดาราเดช เอราวัณ

S ห้องแซง

• ชอบกด Like + 1301
ตัวเท่า ชอบ ซุปเปอร์เจ๋ง ครับ พี่สน     12 ผ่อนไปก่อน 34 หลอกเตะ 5 วัดเวทีว่ายาวเท่าไหร่ กว้างเท่าไหร่  :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:บทเรียน ไฟต์ที่แล้วนำมาแก้ไข น่าจะผ่าน :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]: :Onion-s-160[1]:

คุงชายตั้ม

• ยอดมวยเงินแสน
  • ชอบกด Like + 20
ดาราเดช เอราวัณ  เป็นมวยเข่าในเหนี่ยวแน่น นอกไม่สนชนในอย่าเดียว ขวางหน้าแทงถือว่าทำได้ดี ลูกกระตุกเหลี่ยมพอมี ขนาด ต้นเพชร ส.วรโชติ ฝีมือดีแล้วยังต้านไม่อยู่ คู่นี้ชอบมวยรองครับ ครั้งที่ผ่านมามองว่า ซุปเปอร์เจ๋ง ดูว่าปลายๆแผ่วไป

อีก 1 ความคิดเห็นครับ  :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]: :Onion-s-90[1]:

พญาอินทรีย์

• ยอดมวยเงินล้าน
  • ชอบกด Like + 30
ซุปเปอร์เจ่งครับท่าน..สมองมวยดีกว่าครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

ลินพิชญ์ ชินจิตร์

• มวยคู่เอก
  • ชอบกด Like + 67
สวัสดีครับท่านสน ดาราเดชตัวนี้เป็นน้องชายของ ดาราชัย  สจ.หลายปราจีนยังไงขอผมเช็คกับพ่อของดาราเดชก่อนนะครับยังไงมวยคู่นี้ใครจะแพ้ชนะ
ก็เล่นได้เปรียบแน่ครับ......เดี๋ยววันเสาร์ค่ำๆผมจะมาลงรายละเอียดในกระทู้นี้อีกทีครับ

สนทะเล

สวัสดีครับ......ท่านลินพิชญ์ ชินจิตร์ ขอบคุณข้อมูลครับผม เยี่ยมมากครับ

สนทะเล

อ้างถึง
ข้อความโดย: คุงชายตั้ม
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 14:47:42 » ใส่การอ้างถึงคำพูด
ดาราเดช เอราวัณ  เป็นมวยเข่าในเหนี่ยวแน่น นอกไม่สนชนในอย่าเดียว ขวางหน้าแทงถือว่าทำได้ดี ลูกกระตุกเหลี่ยมพอมี ขนาด ต้นเพชร ส.วรโชติ ฝีมือดีแล้วยังต้านไม่อยู่ คู่นี้ชอบมวยรองครับ ครั้งที่ผ่านมามองว่า ซุปเปอร์เจ๋ง ดูว่าปลายๆแผ่วไป

อีก 1 ความคิดเห็นครับ
ดาราเดช ที่ท่านคุงชายตั้ม ว่ามานั้น เป็น ดาราเดช นราตรีกุล ครับ เป็นมวยจาก กรุงเทพ
ส่วนที่มาแทนวันชนะ เกียรติเจริญชัย เป็น ดาราเดช เอราวัณ จากจะนะ สงขลาครับผม...คนละตัวกันครับผม
ด้วยความเคารพครับ

สนทะเล

ดาราเดช VS ต้นเพชร

ดาราเดช นราตรีกุล ครับ :Onion-s-97[1]:

อัจฉริยะ

• ชอบกด Like + 137
คู่นี้.....คนที่เล่นมี2แบบครับ...
แบบที่1....เล่นตามความเป็นจริง(มองตามฝีมือ).......ซุปเปอร์เจ๋ง  ....ดีกว่ามาก
แบบที่2......เอราวัณ  มองไปตามสายตาสู้ไม่ได้.......แต่..เอราวัณ กับ ปมต....คนกันเองครับ
ชอบแบบไหน......เล่นไปครับ......
...........................................................................................

สนทะเล

น่าคิดอีกแล้วครับไฟท์นี้ :Onion-s-26[1]:

ม้าก้านกล้วย

• ผู้ช่วยโปรโมเตอร์
  • ชอบกด Like + 240
จัดมาพี่สน  อย่าให้รอนาน  55++ :Onion-s-113[1]: :Onion-s-168[1]:

โทมัส

• ชอบกด Like + 8
พี่สนได้เยอะไหมครัคู่ฉลามขาว สบายดีน่ะครับพี่เคารพนับถือพี่เหมือนเดิมครับ

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
พี่สนสบายดีนะครับ ผมมันด้อยความรู้ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น ขอรอจากท่านพี่เช่นเิดิมครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

อัจฉริยะ

การแสดงความคิดเห็น.......ไม่จำเป็นต้องรู้อะไรมากมายครับ....
คุณ....พานพร้าว........คุณคิดเห็นอย่างไง..ก็เขียนไปแบบนั้นครับ.....
ไม่มีใครว่าครับ

สนทะเล

พานพร้าว
มวยดาวรุ่ง

อ้างถึง
ชอบกด Like + 4
Like

Re: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 9 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือ>!!<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันนี้ เวลา 21:40:04 »
อ้างถึง
พี่สนสบายดีนะครับ ผมมันด้อยความรู้ไม่กล้าแสดงความคิดเห็น ขอรอจากท่านพี่เช่นเิดิมครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

อ้างถึง
ข้อความโดย: อัจฉริยะ
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 21:50:11 » ใส่การอ้างถึงคำพูด
การแสดงความคิดเห็น.......ไม่จำเป็นต้องรู้อะไรมากมายครับ....
คุณ....พานพร้าว........คุณคิดเห็นอย่างไง..ก็เขียนไปแบบนั้นครับ.....
ไม่มีใครว่าครับ

แสดงความคิดเห็นได้เต็มที่เลยครับน้องพานพร้าว.....ไม่มีใครรู้ทุกอย่างครับ....บางทีรู้มากก้อเสียมากครับ.........
มาช่วยกันแชร์ความคิดดีกว่าครับน้องพานพร้าว......ข้อมูลของทุกท่านมีประโยชน์มากครับ
ด้วยความนับถือ จากใจจริง :Onion-s-97[1]:

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-160[1]:สวัสดีครับ..พี่สนทะเล.. :Onion-s-97[1]:

...มารอ...บทสรุป..สองตัวครับ... :Onion-s-97[1]:

..หายหนาวแล้ว...รักษาสุขภาพด้วยครับ..

....ไปด้วยกัน.สู้ด้วยกัน..ครับ....

เขยหล่า

• ยอดมวยแชมป์เปี้ยน
  • ชอบกด Like + 63
ลุงสนไปคันไหน เด๋วหยาหยีช่วยขับไปถึงแน่นอนค่ะ

สนทะเล

ขอบคุณน้องหงอคง รักษาสุขภาพเช่นกันนะครับ.....บทสรุปจริงๆคงหลังวันศุกร์ เพราะรอส่งผลแข่งขันก่อน...... ตอนนี้เลยอุ่นเครื่องไปพลางๆก่อนอะครับ
สู้ๆเช่นกันครับผม

อย่าอุ่นเครื่องนานพี่สน  รีบออกตัวไปเลยคับ   จัดไป :Onion-s-8[1]:

ประติมากรรม

• ชอบกด Like + 243
สวัสดีครับพี่สน.  เออพี่สน ดาราเดช นราตรีกุล. ตัวเดียวกับ ดาราเดช เอราวัณหรือเปล่าครับ

สนทะเล

คนละตัวกันครับผม.....

สนทะเล

โอ้.....น้องยาหยี ลุงสนขอติดรถไปลง อำนาจเจริญ...ด้วยคนนะครับ....น่ารักจัง
ตัวแค่นี้ขับรถเป็นแล้ว....ป้ายหน้าอำนาจเจริญจอดด้วยคร้าบบบ....

ประติมากรรม

ขอบคุณครับพี่ :dookdik_smile-circle_48[1]:

fongkaew

• ชอบกด Like + 16
อย่างที่ อ.อัจฉริยะบอก กำลังภายในของดาราเดชดูเเล้วน่ากลัวกว่าลูกฝีมึอของเจ๋ง ถ้วหากสูสีมาหรือราคาเป็นรองตอนครบยกราคาไม่ห่างระวังงานเข้านะครับ พี่น้อง :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]: :Onion-s-48[1]:

อัจฉริยะ

ทีมเอราวัน.....
กระแสเป็นรอง.....ชนะมามาหลายครั้งแล้วครับ......
ครั้งนี้...น่ารองครับ.....มวยรอบอะไรๆก็เป็นไปได้หมดครับ
รองเอราวัน....
ดีกว่าไปรอง....ตรงข้ามมวยโก้ครับ......(ยังไม่แน่นอน)
....คนที่ชอบมวยรอง...คิดดูครับ....(ใครๆว่าสู้ไม่ได้ครับ)
ไม่มีทางที่ราคาไม่มา.....ไม่แน่กินเต็มครับ....
ที่แนะให้รอง..คือรองความสัพัน......
สวนผมรองแน่ครับ.....

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153
เยี่ยมทุกท่านเลยก๊าบ :Onion-s-34[1]:    มีเกิ่บให้ผมยืมใส่มั๊ยครับพี่สน

สนทะเล

น้องยศก้อว่าไป.............555+ :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:
เรามาเริ่มคู่2กันดีกว่ามั้ยครับ......

คนเก็บเห็ด

• ชอบกด Like + 153

เกิ่บผมหายไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้วคราฟ  มันไปกับคู่แสนเก่งเฉยเลยอ่ะพี่สน555+

สนทะเล

คร้าบ.....น้องยศ.....เดี๋ยวเกิบก้อมาครับ........เชื่อพี่..... :Onion-s-97[1]:

นิจจา2014

• ชอบกด Like + 15
รอท่านมาเน้นๆ ก่อนชกอีกทีครับท่านสนทะเล ติดตามครับ... :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]: :Onion-s-2[1]:

สนทะเล

ขอบคุณครับ.....น้องนิจจา2014......ตอนนี้ยังฟันธงอะไรไม่ได้มากครับ สิ่งที่เห็นอาจไม่ใช่ครับ.....มวยทุกวันนี้ดูแค่ฝีมือ....เหนือกว่า....ไม่ได้แล้วจริงๆครับ......ต้องเดาใจ.....อ่านใจ.....ปมต.ครับว่าคิดอะไรอยู่......
แต่......ปมต......ก้อแพ้...........(กร....ก)...ครับ  :Onion-s-65[1]:

สนทะเล

มวยรอบคู่ที่2......
ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย  vs ศิริโชค ส.สริญญา
ลูกกรมหลวง ดาบป้อมมหาชัย.............เป็นมวยฉลาดครบเครื่องต้มยำ ตั้งรับจับทางเก่ง วงในไล่เเขนมัดตีดี แต่เเรงปลายไม่ค่อยดี มีย่นมียุบ เสียเปรียบรูปร่างช่วงชก มาคราวนี้ต้องดูว่าน้ำหนักคุมมาดีแค่ใหน
ศิริโชค ส.สริญญา..........ค่ายนี้เขาเน้นมวยเข่า เป็นมวยเข่าแข็งแรง รูปร่างสูงยาวความฝีมือมวยมองว่ายังเป็นรองพอสมควรแต่ดีตรงที่มีลูกตื้อตลอด มีศอกที่ใช้ได้ดีพอสมควร เบียดติดๆ มีลุ้นครับ

สนทะเล

คนนี้จะให้คำตอบครับ .....
คู้นี้ใครแพ้ยังไม่ตกรอบนะครับ แต้ถ้าชนะเข้ารอบต่อไปทันที!.........

หงอคง

• ชอบกด Like + 518
 :Onion-s-163[1]:...ตัวนี้..เป็นไง..ครับพี่สนทะเล... :Onion-s-97[1]:

...สู้แรง...เขาไหว..ไหม......

สนทะเล

คู่นี้.......(------------)ชนะมาเยอะแล้วครับน้องหงอคง....ถ้าจะแพ้บ้างสักครั้งก้อไม่เสียของครับ.............. :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

อาทิตย์นี้............ตามนี้ครับ
1.ดาราเดช เอราวัณ ปาดหัวตัวเท่าเป็นรองแค่ฝีมือ....แต่มาสู้แน่นอนครับ
2.ศิริโชค ส.สริญญา.......ตัวใหญ่..ทำแล้วเห็น...จับทุ่มที2ที....คู่ชกหมดไปเอง
3.ทวน ก.กัมปนาท....จึ้กๆๆๆๆ....โชะๆๆๆ
4.คิงส์ เกียรติเจริญชัย ย้ำแค้นอีกคร้ัง....ครั้งนี้พี่ขออีกนะ....อิอิ.........**เด็ด**
สองคู่สู้เซียน
ดาราเดช เอราวัณ มวยรองนี่แหละ(ชอบๆๆๆๆ)+คิงส์ เกียรติเจริญชัย
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตามนี้ครับ.....หากไม่ตรงใจต้องขออภัยด้วยครับ....... :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
1. ซุปเปอร์เจ๋ง
2. ศิริโชค
3.ทวน
4.คิงส์
พอได้ไหมคับพี่สน (ในความคิด ส่วนตัว ส้วนตัว ค่ะ)

สนทะเล

นอนดึกเหมือนกันนะครับน้องไก่.................ไปๆๆด้วยกันครับน้อง :dookdik_smile-circle_58[1]:

บ้านใหญ่ Fc

• ชอบกด Like + 121
 :dookdik_smile-circle_88[1]: ฝากคิดน่ะคับพี่สน เมื่อปีที่แล้ว สถานการเดี่ยวกันคับจำได้ไหม ขาวสนิท ส.ยิ่งเจริญการช่าง ชกครั้งแรกเป็นต่อบานเลย แพ้แบบสู้ไม่ได้หมดแรง มาครั้งที่2แพ้ไม่ได้ตกรอบ ราคาก็เป็นต่อเหมือนเดิม แต่สุดท้ายก็แพ้อีก ตกรอบไปเฉยๆแบบน่าอายที่สุด ......
 มาปีนี้ สถานการเดียว ซุปเปอร์เจ๋ง จะได้ไปต่ออีกหรือไม่ รึ ประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ฝากคิดด้วยน่ะคับพี่สน..
     แต่ผมว่าผ่านคับ...ชนะไปเจอกับ ลูกกรมหลวง (ป.พีรภัทธ จะเกิดแล้วกระมั่ง)

อาทิตย์นี้............ตามนี้ครับ
1.ดาราเดช เอราวัณ ปาดหัวตัวเท่าเป็นรองแค่ฝีมือ....แต่มาสู้แน่นอนครับ
2.ศิริโชค ส.สริญญา.......ตัวใหญ่..ทำแล้วเห็น...จับทุ่มที2ที....คู่ชกหมดไปเอง
3.ทวน ก.กัมปนาท....จึ้กๆๆๆๆ....โชะๆๆๆ
4.คิงส์ เกียรติเจริญชัย ย้ำแค้นอีกคร้ัง....ครั้งนี้พี่ขออีกนะ....อิอิ.........**เด็ด**
ดาราเดช เอราวัณ มวยรองนี่แหละ(ชอบๆๆๆๆ)+คิงส์ เกียรติเจริญชัย
-------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตามนี้ครับ.....หากไม่ตรงใจต้องขออภัยด้วยครับ....... :Onion-s-65[1]: :Onion-s-65[1]:

โอ้  มาแล้ว  เคลมเร็ว  จริงๆพี่สน     :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:  ไม่ต้องกัก  เอาเป็นขวดเลย  เยี่ยมจริงๆ

อัจฉริยะ

ไม่ต้องรีบครับน้องสน........
ยังอีกหลายวัน......วันเปรียน  อะไรๆ ก็ เปรียนครับ.....แต่โก้+ปมต 
....ตั่งใจได้ครับ   

ประติมากรรม

สวัสดีครับพี่สน_____ร้อนเเรงจริง ____ยอดเยี่ยมครับ______ :Onion-s-97[1]:______ :Onion-s-97[1]:

คู่รอง  กับคู่เอก  สลับขาหลอกอีกแล้ว  พี่สน ไม่รู้ว่างัยแน่   ตั้งต้นใหม่  เซ็ง :Onion-s-23[1]:

พานพร้าว

• ชอบกด Like + 43
สบายดี(เป็นคำทักทายที่สุภาพมากๆๆของพี่น้องทางฝั่ง สปปป.ลาว) พี่สน 1 3 4 น้องขอไปด้วยแบบจัดเต็ม 2 ขอนุญาตินะครับพี่ ก็ไม่มีอะไรมาก :dookdik_smile-circle_48[1]:แค่เด็กมันตั้งใจมากๆๆๆๆผมเลยต้องเอาใจช่วยสุดๆๆๆเคารพ นับถือ ติดตามครับ :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]: :dookdik_smile-circle_48[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
บ้านใหญ่ Fc
ยอดมวยเงินแสน
ชอบกด Like + 13
Like

Re: >!!<สองคู่เอาไว้ต่อสู้กับเซียนช่อง7วันอาทิตย์ที่ 9 ก.พ.57+มวยรอบปูนเสือ>!!<
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:32:17 »
อ้างถึง
 :dookdik_smile-circle_88[1]: ฝากคิดน่ะคับพี่สน เมื่อปีที่แล้ว สถานการเดี่ยวกันคับจำได้ไหม ขาวสนิท ส.ยิ่งเจริญการช่าง ชกครั้งแรกเป็นต่อบานเลย แพ้แบบสู้ไม่ได้หมดแรง มาครั้งที่2แพ้ไม่ได้ตกรอบ ราคาก็เป็นต่อเหมือนเดิม แต่สุดท้ายก็แพ้อีก ตกรอบไปเฉยๆแบบน่าอายที่สุด ......
 มาปีนี้ สถานการเดียว ซุปเปอร์เจ๋ง จะได้ไปต่ออีกหรือไม่ รึ ประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ฝากคิดด้วยน่ะคับพี่สน..
     แต่ผมว่าผ่านคับ...ชนะไปเจอกับ ลูกกรมหลวง (ป.พีรภัทธ จะเกิดแล้วกระมั่ง)
วันนี....ยุ่งมากๆเลยครับ น้องบ้านใหญ่ Fc.......เพิ่งมีเวลาเข้ามานี่แหละครับ......คู่แรกพี่ยอมรับครับว่า ดาราเดช ฝีมือเป็นรองแน่นอนครับ....
คู่นี้.....ขอไปมวยรองนะครับ :dookdik_smile-circle_56[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
ยอดมวยแชมป์เปี้ยน

ชอบกด Like + 162
Like

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:28:00 »
อ้างถึง
อ้างจาก: สนทะเล ที่ วันนี้ เวลา 00:19:47

โอ้  มาแล้ว  เคลมเร็ว  จริงๆพี่สน     :dookdik_smile-circle_58[1]: :dookdik_smile-circle_58[1]:  ไม่ต้องกัก  เอาเป็นขวดเลย  เยี่ยมจริงๆ
....ตอนนี้ขอตามนี้ก่อนครับน้องอุ๊.....(ชอบส่วนตัว)
อย่างที่หลายท่านคงจะทราบกันดีนะครับ....เวลาเปลี่ยน....สิ่งที่เห็นอาจไม่ใช่ก้อเป็นได้
แต่โดยมากพี่จะไม่ค่อยเปลี่ยนตัวเล่นหรอกครับ.
....ถ้าไม่มีเหตุอันใด...มาทำให้ต้องเปลี่ยนครับ :Onion-s-97[1]:

สนทะเล

อ้างถึง
อัจฉริยะ
ยอดมวยเงินล้าน
ชอบกด Like + 123
Like

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันนี้ เวลา 11:12:02 »
อ้างถึง
ไม่ต้องรีบครับน้องสน........
ยังอีกหลายวัน......วันเปรียน  อะไรๆ ก็ เปรียนครับ.....แต่โก้+ปมต 
....ตั่งใจได้ครับ   
ครับผม.....ยังเชื่อมั่นในอาจารย์เสมอครับผม.....วันนี้ยุ่งทั้งวันเลยครับ :dookdik_smile-circle_58[1]:

Kom

• ชอบกด Like + 543
ผมไม่มีเวลาสืบมวย รอลอกท่านสนก็แล้วกัน

SimplePortal 2.3.6 © 2008-2014, SimplePortal